CV ấn tượng là CV như thế nào?

Những chú ý để có CV Tester ấn tượng
Forum rules
Những chú ý để có CV Tester ấn tượng
Post Reply
tvn
Admin

CV ấn tượng là CV như thế nào?

Post by tvn »

Theo mình nghĩ CV ấn tượng là CV mà khi nhà tuyển dụng họ đọc CV xong họ sẽ phải thốt lên: Trời! CV của Tester gì mà ghi role DEV không vầy trời!"

Rất nhiều bạn nộp CV xin việc nhưng trong các dự án cũ trước đây toàn ghi là giữ vai trò DEV (coder) thì Nhà tuyển dụng KHÔNG gọi cho mình thì đừng trách họ nhé. Lỗi tại mình mừ. Hãy khắc phục.

thanmeo
Hoc Tester

Re: CV ấn tượng là CV như thế nào?

Post by thanmeo »

Hi ad, ad cho e xin ý kiến về vụ này vì e đã dính lỗi này :D

Vì ở công ty cũ, e giữ vị trí dev (nói là dev chứ thật ra e làm búa xua, đi gặp khách hàng, trao đổi coi qui trình thế nào, thiết kế đúng ý chưa, rồi về họp lại team - 3 dev, xong code) nên cũng có chút ít kinh nghiệm trong các khâu, kể cả test (unit và integration test thôi ạh :D)

Em đang học ISTQB nên trong CV e để vtrí trong cty cũ là dev nhưng trong CV có để đang training ISTQB và có kinh nghiệm về 1 số qui trình quản lý, như vậy là ko nên hả ad, ad tư vấn hộ e, hèn chi nộp CV nhiều chỗ mà toàn "1 đi ko trở lại" :shock:

tvn
Admin

Post by tvn »

Hi thanmeo,

Qua chia sẻ của mình, chắc bạn cũng biết được làm thế nào để có cv xin việc tester ấn tượng rồi.
Người tuyển dụng họ cần gì?
Mình có đáp ứng được yêu cầu tuyển dụng của họ chưa?
Kinh nghiệm của mình có giống như họ đang tìm không?
Họ cần người như thế nào?
Họ có thể trả lương bao nhiêu? mình đòi bao nhiêu?
Họ đòi bằng cấp gì? trình độ thế nào?
...

Bạn trả lời những câu trên là có thể thấy mình phù hợp với nhà tuyển dụng hay chưa ngay thôi.

solice
Fresher Tester

Post by solice »

Ad anh cho em hỏi là những thứ họ đòi mình ko có thì làm sao cho cv được ấn tượng nhỉ ?
ví dụ như họ cần đại học nhưng mình là cao đẳng hoặt họ cần toeit 500 mà mình lại 350. hix
nhưng công việc thì ko có liên quan gì mấy cái đó hết thì làm sao nhỉ

tvn
Admin

Post by tvn »

Cau hoi cua ban solice rat hay, nhung de tra loi cung de. Muon nop CV vao dau thi phai xem yeu cau cua ho. Sau do xem lai kha nang cua minh, co dap ung duoc cac yeu cau cua ho khong, minh con thieu ky nang nao thi minh phai improve ky nang do. Vi du, Tieng Anh chua du, thi phai hoc them. Kien thuc test chua co thi phai tim hieu them. Softskill con thieu thi kiem cach ma cai thien.

mời bạn tham khảo 1 yêu cầu tuyển Tester ở đây nhé

Khong the nao minh khong biet ma ghi vao CV, vi khi phong van ho se hoi nhung gi minh da ghi vao CV.

dinhchinh
Hoc Tester

Post by dinhchinh »

Ai có mẫu cv nào không up lên cho anh em tham khảo đi.

tuxuanpha
Hoc Tester

Post by tuxuanpha »

lúc trước mình mới ra trường toàn lên mạng tham khảo hay dowm mấy mẫu CV về làm theo, thấy cũng được nhưng sau này thấy mấy CV của những người khác thì mới thấy cái của mình nó dở tệ. Bây giờ ổn định rồi, với già rồi nên cầm cái CV đi xin việc cũng khó

Post Reply

Return to “Tạo CV ấn tượng”