Conflict giữa Dev và Tester

Chia sẻ những kinh nghiệm test, chuyện vui buồn của Tester Việt nam
Post Reply
muadong2005
Hoc Tester

Conflict giữa Dev và Tester

Post by muadong2005 »

Sắp tới mình có tham gia làm buổi workshop về Conflict giữa Dev và Tester khi làm việc cùng nhau. Vì vậy rất cần sự chia sẻ và kinh nghiệm của mọi người về:
Nên nói gì trong buổi workshop?
Câu nói kinh điển của Dev và Tester (ví dụ: Sao trên máy em chạy được mà máy chị lại không chạy được?)
Các giải quyết?

Mình định làm theo nội dung như sau:
1/. Giới thiệu về vai trò vị trí của Dev và Test trong quy trình sản xuất phầm mềm
2/. Các vấn đề dẫn tới conflic giữa 2 đối tượng
3/. Các câu nói kinh điển
4/. Cách giải quyết khi xay ra mâu thuẫn.
Hy vọng sẽ nhận được nhiều sự chia sẻ của mọi người. nếu ai có những source tài liệu nào liên quan thì share mình với nhé. Thanks all.

tvn
Admin

Re: Conflict giữa Dev và Tester

Post by tvn »

Bạn hãy mail vào testingvn.com@gmail.com và ghi tiêu đề là Conflict giữa DEV và Tester, mình sẽ gửi cho bạn 1 video mô tả cảnh cãi nhau giữa Dev va tester (chỉ là đóng kịch)

vuhablacktulip
Hoc Tester

Post by vuhablacktulip »

tvn wrote:Bạn hãy mail vào testingvn.com@gmail.com và ghi tiêu đề là Conflict giữa DEV và Tester, mình sẽ gửi cho bạn 1 video mô tả cảnh cãi nhau giữa Dev va tester (chỉ là đóng kịch)
anh tvn gửi vào email cho em video đó được không ạ?

Ms.Vu Thoa
Email: ms.vuthoa@outlook.com

muadong2005
Hoc Tester

Post by muadong2005 »

tvn wrote:Bạn hãy mail vào testingvn.com@gmail.com và ghi tiêu đề là Conflict giữa DEV và Tester, mình sẽ gửi cho bạn 1 video mô tả cảnh cãi nhau giữa Dev va tester (chỉ là đóng kịch)
Mình đã send email cho bạn rồi đó. Hy vọng sớm nhận được video chia sẻ của bạn. Thanks you!

tvn
Admin

Post by tvn »

Vì dung lượng lớn, mình chưa up lên mạng, nãy giờ ngồi gửi mail, thì nó báo không gửi được. Mai mình up lên rồi gửi link cho các bạn sau nhé. thân

muadong2005
Hoc Tester

Post by muadong2005 »

tvn wrote:Vì dung lượng lớn, mình chưa up lên mạng, nãy giờ ngồi gửi mail, thì nó báo không gửi được. Mai mình up lên rồi gửi link cho các bạn sau nhé. thân
Mình đang rất mong chờ video của bạn, cuối tháng này mình thực hiện workshop rồi nếu có video này chắc chắn buổi workshop sẽ rất thành công hihi. Thanks bạn vì đã chia xẻ cho mọi người!

tvn
Admin

Post by tvn »

Đã share cho bạn nào request rồi nhé, check mail.
Mình share trên google driver nên bạn nào muốn nhận thì phải cung cấp gmail nhé. Email khác không truy xuất được.

Post Reply

Return to “Góc chia sẻ kinh nghiệm của Tester Việt nam”