Thảo luận về Test Network

Thảo luận các vấn đề liên quan đến Kiểm thử phần mềm.
Forum rules
Thảo luận các vấn đề liên quan đến Kiểm thử phần mềm.
Post Reply
thuhuong99
Jr. Tester

Thảo luận về Test Network

Post by thuhuong99 »

Mọi người cho em hỏi đã ai có kinh nghiệm về test network chưa ạ? Em đang tìm hiểu về khái niệm này mà thấy nó mơ hồ quá. Ai biết chỉ dùm em với ạ.
Em cảm ơn :) :) :)

tvn
Admin

Re: Thảo luận về Test Network

Post by tvn »

thuhuong99 wrote:Mọi người cho em hỏi đã ai có kinh nghiệm về test network chưa ạ? Em đang tìm hiểu về khái niệm này mà thấy nó mơ hồ quá. Ai biết chỉ dùm em với ạ.
Em cảm ơn :) :) :)
Anh chưa rõ câu hỏi của em lắm, ý em muốn kiểm thử network là kiểm thử về vấn đề gì? Kiểm thử những ứng dụng web hay website hay là các hệ thống liên quan đến network?

Network có nhiều khía cạnh, cũng có thể là việc đồng bộ hoá dữ liệu giữa các server thông qua mạng internet, nó cũng có thể là các vấn đề liên quan đến cloud, CDN hoặc các vấn đề về hiệu năng (performance).

thuhuong99
Jr. Tester

Post by thuhuong99 »

Dạ test về các vấn đề liên quan đến hệ thống Network thì phải ạ. Người hỏi k nói rõ lĩnh vực cụ thể cho mục này nên em cũng không nắm được sát yêu cầu. Loại test này thường được ứng dụng ở đâu hả anh?
Nó k phải là test về app, web hay database mà là 1 loại test riêng biệt phải k anh?

tvn
Admin

Post by tvn »

thuhuong99 wrote:Dạ test về các vấn đề liên quan đến hệ thống Network thì phải ạ. Người hỏi k nói rõ lĩnh vực cụ thể cho mục này nên em cũng không nắm được sát yêu cầu. Loại test này thường được ứng dụng ở đâu hả anh?
Nó k phải là test về app, web hay database mà là 1 loại test riêng biệt phải k anh?
Nếu là test về các vấn đề liên quan đến hệ thống network. Và nếu không biết / không quan tâm chi tiết cụ thể là thể loại gì thì anh nghĩ em nên quan tâm ít nhất một số lĩnh vực như sau:
  • + Kết nối / mất kết nối
    + Upload / download
    + Timeout
    + Unreachable
    + Security
    + Performance
    + Đa nền tảng (users sử dụng nhiều loại platform khác nhau để truy cập vào hệ thống của mình: windows, browsers,...)

thuhuong99
Jr. Tester

Post by thuhuong99 »

Hi, cảm ơn anh nhiều ạ. Khi nào rõ được yêu cầu từ khách hàng em sẽ post lên để mọi người tham khảo! :D :D :D

BuiXuyen
Hoc Tester

Post by BuiXuyen »

bạn post cho mọi người xem với!

Post Reply

Return to “Software Testing - Kiểm thử phần mềm”