Bài giảng Kiểm thử phần mềm (Software Testing) Tiếng Việt

Thảo luận các vấn đề liên quan đến Kiểm thử phần mềm.
Forum rules
Thảo luận các vấn đề liên quan đến Kiểm thử phần mềm.
Post Reply
hoccachhoc
Fresher Tester

Bài giảng Kiểm thử phần mềm (Software Testing) Tiếng Việt

Post by hoccachhoc »

Sau đây, tôi sẽ chia sẻ cho các bạn mới làm quen với nghề Kiểm thử phần mềm một bộ sách giáo trình Tiếng Việt. Giúp cho các bạn hiểu được ở mức cơ bản nhất của nghề Kiểm thử phần mềm. Các bạn chịu khó đọc để hiểu bài giảng khoảng 2 lần là ok.

Còn muốn tìm hiểu sâu hơn nữa từng cái đề một thì phải có chuyên gia bày vẽ hay tự học thêm. Mình thấy anh em có nhiều năm kinh nghiệm ở đây, họ chỉ gõ bàn phím tư vấn chứ chưa ai soạn giáo trình bài bản và lấy ví dụ ra bày chi tiết cho các bạn hiểu hết.

Link download bài giảng kiểm thử phần mềm:
http://upfile.vn/ngFm6qXCu~BC/bai-giang ... g-rar.html
You do not have the required permissions to view the files attached to this post.

Người đi tìm miền đất hứa!

tvn
Admin

Re: Bài giảng Kiểm thử phần mềm (Software Testing) Tiếng Việ

Post by tvn »

Cám ơn chia sẻ của bạn nhiều nhé.

Nhân tiện,
Nói thật giờ đa số mọi người đều sử dụng tài liệu bằng Tiếng Anh. Trong việc chia sẻ và dạy học luôn. Không ngoại trừ, slide tài liệu lớp Fresher Tester bên TESTING VN mình dạy, hầu hết cũng soạn bằng Tiếng Anh. Tài liệu các buổi offline của TVNCLUB các bạn cũng soạn bằng Tiếng Anh, mặc dù khi chia sẻ là nói Tiếng Việt.

Mọi người cũng nên tập đọc tài liệu bằng Tiếng Anh. Nhưng khi trao đổi ở forum này, thì nên dùng Tiếng Việt vì đối tượng hiểu rõ Tiếng Anh để trao đổi, chia sẻ là không nhiều. Vì vậy việc chia sẻ bằng Tiếng Anh ở đây mình không khuyến khích. Nhiều bạn nghĩ các forum nước ngoài viết bằng Tiếng Anh thì đáng tin cậy hơn, nên cứ dựa vào đó để mà tranh luận. Điều đó là không hoàn toàn đúng.

Cám ơn nữa ^^

Post Reply

Return to “Software Testing - Kiểm thử phần mềm”