Object Spy của Quick Test Pro (QTP)

Thảo luận về cách sử dụng các chức năng của công cụ kiểm thử tự động Quick Test Pro (QTP)
Post Reply
trongtinis
Hoc Tester

Object Spy của Quick Test Pro (QTP)

Post by trongtinis »

Để define 1 đối tượng là button

Trong QTP 11:
Dùng chức năng Object Spy (hình anh cao bồi đội mũ), sau đó cilck vào hình bàn tay => chọn đối tượng cần define, nhấn nút "Add Object to local".

Trong QTP 10:
Dùng chức năng Object Spy (hình anh cao bồi đội mũ), sau đó cilck vào hình bàn tay => chọn đối tượng cần define, nhấn nút "Add Object to local".

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Các bạn cũng có thể không cần vào "Object Spy" để define các đối tượng, mà nó nằm ngay trong màn hình "Object Repository" (Ctrl + R), ở đây có nút "Add Object to Local", các bạn chỉ cần nhấn nút này để define thôi.

trongtinis
Hoc Tester

Re: Quick Test Pro (QTP) 10 donwload - mediafire

Post by trongtinis »

Vấn đề tiếp theo mình gặp phải trong khi tìm hiểu QTP 10 là: khi define các button 1...9, thì trong Data table chỉ nhận giá trị 1,2,3,4...9 mà thôi, nếu muốn QTP 10 nhận giá trị là 14, 1256, hay 3234 gì gì đó thì nó báo lỗi, vậy mình phải làm sao ah? anh em nào biết xin chỉ giáo giúp

tvn
Admin

Re: Object Spy của Quick Test Pro (QTP)

Post by tvn »

Ở bài trên, trong QTP 10.0 mình vẫn sử dụng chức năng Object Spy được đó bạn, đâu bị lỗi gì đâu.

Phần value bạn mô tả, bạn nhìn trên hình ở bài viết trên, cho mình biết giá trị bạn muốn thay đổi là ở dòng nào nha.

testing1
Hoc Tester

Post by testing1 »

cho mình hỏi add đối tượng xong thi dùng thao tác j nữa bạn ?mình chưa hiểu rõ lắm vấn đề

tvn
Admin

Post by tvn »

Add đối tượng để dùng trong khi code các step.

Post Reply

Return to “Hướng dẫn sử dụng”