Lỗi khi cài đặt seleniumRC

Link download và hướng dẫn cài đặt công cụ kiểm thử giao diện, chức năng Selenium.
Post Reply
NguyenAn
Hoc Tester

Lỗi khi cài đặt seleniumRC

Post by NguyenAn »

Hi all,
Mình mới bắt đầu nghiên cứu về seleniumRC, mình đã download file selenium-server-standalone.jar trên trang http://seleniumhq.org/download/, giải nén và vào cmd chạy lệnh java –jar selenium-server-standalone.jar, nhưng bị trả lỗi là: exception in thread "main" java.lang.UnsupportedClassVersionError...như file đính kèm

Có ai biets lỗi này là gì không, giúp mình với, loay hoay mãi mà chưa cài được các bạn ợ :(
You do not have the required permissions to view the files attached to this post.

nguyenpt
Fresher Tester

Re: Lỗi khi cài đặt seleniumRC

Post by nguyenpt »

Bạn double click vào file .jar nó có bi vậy không hoặc trong eclipse ban viết test script start nó lên thử. Thường minh viết test script khoi tao cái này luôn.

tvn
Admin

Post by tvn »

NguyenAn wrote:Hi all,
Mình mới bắt đầu nghiên cứu về selenium RC, mình đã download file selenium-server-standalone.jar trên trang http://seleniumhq.org/download/, giải nén và vào cmd chạy lệnh java –jar selenium-server-standalone.jar, nhưng bị trả lỗi là: exception in thread "main" java.lang.UnsupportedClassVersionError... như file đính kèm

Có ai biets lỗi này là gì không, giúp mình với, loay hoay mãi mà chưa cài được các bạn ợ :(
Lỗi này là do chưa cài đặt biến môi trường cho java đó bạn, bạn cài jdk mới nhất 1.7 build 25 (trong hình dưới mình cài version 1.6 build 26). rồi sau đó vào chỗ khai báo biến môi trường để set 2 biến: JAVA_HOME (gán thư mục cài java) và thêm vào PATH (thêm đường dẫn đến java\bin vào đây).

Click OK là xong hết
You do not have the required permissions to view the files attached to this post.

ngasuca
Hoc Tester

Post by ngasuca »

Mình cũng đang gặp vấn đề với việc cài đặt selenium server RC này
mình đã cài java và môi trg rồi test lệnh java-version rồi
nhưng khi mình cài java- jar selenium-server-standalone-2.53.0 thì nó hiện thông báo là không kết nối được với file selenium-server-standalone-2.53.0.jar này
thế là sao nhỉ mình làm đúng theo hướng dẫn trên mạng r viết câu lệnh cũng đúng mà sao lại ko kết nối đk nhỉ
nó bảo unable to accesss ...... (mình ko nhớ hết câu)

Post Reply

Return to “Hướng Dẫn Cài Đặt Selenium”