Vừa xin thực tập có nên xin đi làm tại cùng một công ty

Những kỹ năng mềm cần có để thành công trong phỏng vấn, xin việc Tester
Post Reply
tavanduy
Fresher Tester

Vừa xin thực tập có nên xin đi làm tại cùng một công ty

Post by tavanduy »

Sự việc là em vừa phỏng vấn thực tập xong, họ chưa báo kết quả. Nhưng hôm nay em lên website thấy họ đang tuyển nhân viên đi làm. Em thấy yêu cầu cũng có khả năng đáp ứng được. Em đang muốn gửi cv xin ứng tuyển vị trí đó. Vì đi làm luôn được thì cũng tốt. Nhưng em đang băn khoăn quá.
1. Em vừa phỏng vấn ở đó liệu họ có gọi em đi test không (nếu để đi làm thì phải trải qua vòng test rồi mới được phỏng vấn ạ).
2. Mà nếu họ thấy em lại gửi cv xin đi làm liệu họ có đánh trượt em ở vị trí thực tập không. Em băn khoăn quá. Giờ thời buổi việc làm khó khăn, em chưa ra trường nhưng cũng muốn thử xin đi làm lắm ạ.
3. Nếu họ gọi em đi thực tập, liệu em có nên gửi cv tiếp tục xin đi làm không ạ
Ai cho em lời khuyên với. (Còn khoảng 10 hôm nữa là hết hạn nộp cv). Em có nên gửi cv không và nếu có thì gửi vào thời điểm nào thì hợp lý ạ.Em cảm ơn nhiều lắm.

tvn
Admin

Re: Vừa xin thực tập có nên xin đi làm tại cùng một công ty

Post by tvn »

hathile thân mến,

Theo ý kiến cá nhân của mình thì bạn không nên nộp CV xin việc, nếu kiến thức của bạn tốt, bạn sẽ pass thực tập. Trong quá trình thực tập, đây là cơ hội rất tốt để bạn thể hiện bản thân. Nếu thật sự tốt hoặc bạn đáp ứng được yêu cầu của họ, hết thực tập họ sẽ nhận bạn vào làm ngay thôi.

Bây giờ bạn nộp CV, trong hồ sơ họ đã có lưu tên bạn rồi, nên cơ hội để gọi bạn là gần 1% và họ nghĩ bạn là người không đáng tin cậy. Vì bạn thay đổi ý định nhanh quá, và thấy cái lợi trước mắt thì lại bỏ công ty. Nên có thể bạn sẽ không gắn bó lâu dài với công ty.

Nhiều người khác sẽ không đồng tình với ý kiến này của mình nhưng mình đưa ra trường hợp tiêu cực để bạn thêm thông tin mà quyết định thôi.

tavanduy
Fresher Tester

Re: Vừa xin thực tập có nên xin đi làm tại cùng một công ty

Post by tavanduy »

Vang. Em cung khong co y dinh nop cv nua ah. E cam on anh tvn nhieu lam. Dung la khuc mac gi chi can len hoi a tvn la tot nhat.:D

Post Reply

Return to “Tư vấn việc làm”