tester có cần học thêm ngôn ngữ lập trình?

Nơi thảo luận về các vấn đề đào tạo QC, Tester VN
Forum rules
Nơi thảo luận về các vấn đề đào tạo QC, Tester VN
Post Reply
shenl0ng
Hoc Tester

tester có cần học thêm ngôn ngữ lập trình?

Post by shenl0ng »

Chào mọi người,

Mình là thành viên mới của testingvn, mình đang dự định chuyển sang nghề tester.
Cho mình hỏi làm tester thì mình có cần học thêm ngôn ngữ lập trình nào đó không? Mình đang học html, css và java script. Bây giờ mình tính học thêm ngôn ngữ C và C++.

Cám ơn

tvn
Admin

Re: tester có cần học thêm ngôn ngữ lập trình?

Post by tvn »

shenl0ng wrote:
Thu 19 Jul, 2018 12:02 pm
Chào mọi người,

Mình là thành viên mới của testingvn, mình đang dự định chuyển sang nghề tester.
Cho mình hỏi làm tester thì mình có cần học thêm ngôn ngữ lập trình nào đó không? Mình đang học html, css và javascript. Bây giờ mình tính học thêm ngôn ngữ C và C++.

Cám ơn
Chào shenl0ng

Cho mình hỏi hiện bạn đang làm công việc gì? và lúc trước bạn học chuyên ngành là gì? (Mình chỉ muốn biết thêm ngữ cảnh tại sao bạn muốn làm tester, nên bạn có thể không cần trả lời hai câu hỏi này)

Trước tiên, theo mình thấy, vì bạn đang học html và javascript nên mình nghĩ bạn nên học thêm ngôn ngữ java thay vì học C và C++.

Quay lại câu hỏi của bạn, như mình đã có đề cập một số câu hỏi tương tự là tester có cần biết lập trình không? Để tránh trùng lắp thông tin và tập trung các thảo luận liên quan vào một chủ đề cho dễ theo dõi, bạn vui lòng xem chi tiết ở bài viết đó nha.

Post Reply

Return to “Đào tạo Tester”