hỏi về kiểm thử hộp đen • testingvn.com

Thông báo về việc đăng ký mới thành viên: Sau khi đăng ký thành viên xong, các bạn vui lòng Thông báo cho Quản Trị Viên theo link này
để Quản Trị Viên sẽ kích hoạt tài khoản cho các bạn nhé. Xin lỗi vì sự bất tiện này.

hỏi về kiểm thử hộp đen

Chuyên đề thảo luận về kiểm thử hộp đen (Black-box Testing)
Nội qui chuyên mục
Chuyên đề này chỉ thảo luận về Black-box Testing.
Để có kết quả nhanh, các bạn nên search trước khi tạo chủ đề mới.

hỏi về kiểm thử hộp đen

Gửi bàigửi bởi nhan2906 » T.Tư 09 Tháng 12, 2015 4:33 pm

ad ơi, e mới học kiểm thử phần mềm và e có được giao về làm kiểm thử như sau: Khảo sát yêu cầu và lập kế hoạch kiểm thử chức năng quản lý người dùng của Gmail
( kiểm thử hộp đen ). Vậy ad cho e hỏi là kiểm thử hộp đen với chức năng quản lý người dùng của gmail thì cần thiết kế các testcase kiểm thử gì ạ?
Em cảm ơn
nhan2906

Re: hỏi về kiểm thử hộp đen

Gửi bàigửi bởi tvn » T.Tư 09 Tháng 12, 2015 10:00 pm

nhan2906 đã viết:ad ơi, e mới học kiểm thử phần mềm và e có được giao về làm kiểm thử như sau: Khảo sát yêu cầu và lập kế hoạch kiểm thử chức năng quản lý người dùng của Gmail
( kiểm thử hộp đen ). Vậy ad cho e hỏi là kiểm thử hộp đen với chức năng quản lý người dùng của gmail thì cần thiết kế các testcase kiểm thử gì ạ?
Em cảm ơn

Kiểm thử hộp đen: là kiểm thử mà em chỉ cần quan tâm về các vấn đề bên ngoài của ứng dụng = trên giao diện, không cần quan tâm bên trong code nó chạy / thực thi như thế nào.

Chức năng quản lý người dùng của Gmail: Em phải vào Gmail rồi xem chứ năng đó nằm ở đâu, nó có thể làm gì.
tvn

Re: hỏi về kiểm thử hộp đen

Gửi bàigửi bởi ledaivuong » T.Năm 10 Tháng 12, 2015 9:30 am

Xem thử trong module đó có những chức năng gì, test case bám sát những chức năng đó. Lấy ví dụ thiết kế test case cho Gởi Mail:

1. Verify that user can attach files.
2. Verify that user can check spelling.
3. Verify that user can save email to draft, ...

Xem thêm kỹ thuật thiết kế test case nhé
ledaivuong1990@gmail.com
0979448402
ledaivuong

Quay về Black box Testing - Kiểm thử hộp đen

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.1 khách.