Lương Gametester tại Gameloft Đà Nẵng

Nơi chúng ta có thể thảo luận về kiểm thử game và các vấn đề liên quan đến kiểm thử game.
Forum rules
Nơi chúng ta có thể thảo luận về kiểm thử game và các vấn đề liên quan đến kiểm thử game.
Post Reply
conga93
Fresher Tester

Lương Gametester tại Gameloft Đà Nẵng

Post by conga93 »

Chào anh chị ạ,

Thứ 4 tuần sau 17/8 em sẽ lên gameloft làm bài test game ạ. Nghe nói ở vòng phỏng vấn sẽ deal lương.
Em có review trên các trang mạng thì hầu hết sẽ là 3.5-4tr cho fresher như em.
Nhưng em xem những bài đó toàn ở năm 2011 2013. Không biết bây giờ lương bên Gameloft đã cao hơn chút nào chưa ạ?
Với em đọc thấy mọi người hay kêu bên đó hay OT. Em không ngại OT nhưng em không biêt OT có đến 12h đêm không ạ?

Em cảm ơn :D

conga93
Fresher Tester

Re: Lương Gametester tại Gameloft Đà Nẵng

Post by conga93 »

Ai giúp em với ạ. vì em hiện chưa sinh sống ở ĐN. Nên em rất muốn pass vào ạ.

tvn
Admin

Post by tvn »

conga93 wrote:Ai giúp em với ạ. vì em hiện chưa sinh sống ở ĐN. Nên em rất muốn pass vào ạ.
Anh nghĩ, pv ở đâu cũng vậy, e cố gắng tự tin, thể hiện được cá tính, bản thân của mình. Đừng có "chém gió" quá mức là được.

Nếu là chủ, ai cũng cần nhân viên trung thực, thẳng thắn (trừ 1 số công ty cơ quan xyz thì "thật thà thẳng thắn thường thua thiệt" :D)

Mức lương: em cứ nói mức lương mong muốn của mình, và cty thấy em OK, họ sẽ deal mức lương mà họ có thể trả được cho vị trí tương ứng.
Chứ ví dụ, anh lương hiện tại là 10tr, giờ anh qua Công ty mới, anh đòi 12tr (bản thân anh thấy là phù hợp, không có gì quá đáng). Nhưng Công ty đó chỉ trả được 5tr cho vị trí mà anh đang phỏng vấn vào, thì họ cũng sẽ không đưa ra được mức lương đề nghị nào cả, vì nghe anh đòi 12tr quá xa với khả năng của họ, họ thường sẽ không offer lương mà trả lời thẳng "bạn không phù hợp vị trí đang tuyển" hoặc "Bạn có kỹ năng, kinh nghiệm và tố chất phù hợp với vị trí abc nhưng rất tiếc Công ty không trả được mức lương đề nghị của bạn" :D)

Em cứ tự tin nha, chúc em may mắn.

kiendd.dtvt
Hoc Tester

Post by kiendd.dtvt »

Về phỏng vấn và mức lương thì như a tvn nói là chuẩn nhất rồi.
Về vấn đề OT thì tùy dự án em nhé. Đôi lúc mình cần phải OT để dự án chạy kịp tiến độ và đây cũng là trách nhiệm. Khi em OT em sẽ được cộng thêm tiền cho số giờ em OT theo mức lương OT. Em không ngại OT thì đó là một điểm cộng lớn.
Bật mí với em là hiếm khi OT quá 10h. Nên đừng lo lắng em nhé !

Chúc em tự tin và có thể thể hiện được bản thân mình.

conga93
Fresher Tester

Post by conga93 »

tvn wrote:
conga93 wrote:Ai giúp em với ạ. vì em hiện chưa sinh sống ở ĐN. Nên em rất muốn pass vào ạ.
Anh nghĩ, pv ở đâu cũng vậy, e cố gắng tự tin, thể hiện được cá tính, bản thân của mình. Đừng có "chém gió" quá mức là được.

Nếu là chủ, ai cũng cần nhân viên trung thực, thẳng thắn (trừ 1 số công ty cơ quan xyz thì "thật thà thẳng thắn thường thua thiệt" :D)

Mức lương: em cứ nói mức lương mong muốn của mình, và cty thấy em OK, họ sẽ deal mức lương mà họ có thể trả được cho vị trí tương ứng.
Chứ ví dụ, anh lương hiện tại là 10tr, giờ anh qua Công ty mới, anh đòi 12tr (bản thân anh thấy là phù hợp, không có gì quá đáng). Nhưng Công ty đó chỉ trả được 5tr cho vị trí mà anh đang phỏng vấn vào, thì họ cũng sẽ không đưa ra được mức lương đề nghị nào cả, vì nghe anh đòi 12tr quá xa với khả năng của họ, họ thường sẽ không offer lương mà trả lời thẳng "bạn không phù hợp vị trí đang tuyển" hoặc "Bạn có kỹ năng, kinh nghiệm và tố chất phù hợp với vị trí abc nhưng rất tiếc Công ty không trả được mức lương đề nghị của bạn" :D)

Em cứ tự tin nha, chúc em may mắn.
EM CẢM ƠN ANH RẤT NHIỀU Ạ :D

conga93
Fresher Tester

Post by conga93 »

kiendd.dtvt wrote:Về phỏng vấn và mức lương thì như a tvn nói là chuẩn nhất rồi.
Về vấn đề OT thì tùy dự án em nhé. Đôi lúc mình cần phải OT để dự án chạy kịp tiến độ và đây cũng là trách nhiệm. Khi em OT em sẽ được cộng thêm tiền cho số giờ em OT theo mức lương OT. Em không ngại OT thì đó là một điểm cộng lớn.
Bật mí với em là hiếm khi OT quá 10h. Nên đừng lo lắng em nhé !

Chúc em tự tin và có thể thể hiện được bản thân mình.
Em cảm ơn ạ. em sẽ cố gắng ạ. Tại em dân kinh tế không chuyên, là fresher nên cũng hoang mang lo lắng quá ạ.

giatrithuc
Hoc Tester

Post by giatrithuc »

Minh không biết như nào nhưng lương vậy thì thấp quá. Và mình cũng chưa biết là sau này thì nghề test game sẽ đi về đâu và tương lai bạn có tiếp tục làm nghề này được không. Theo quan điểm của mình bạn nên suy nghĩ kỹ về việc theo nghề test game

betin
Fresher Tester

Post by betin »

conga93 wrote:Chào anh chị ạ,

Thứ 4 tuần sau 17/8 em sẽ lên gameloft làm bài test game ạ. Nghe nói ở vòng phỏng vấn sẽ deal lương.
Em có review trên các trang mạng thì hầu hết sẽ là 3.5-4tr cho fresher như em.
Nhưng em xem những bài đó toàn ở năm 2011 2013. Không biết bây giờ lương bên Gameloft đã cao hơn chút nào chưa ạ?
Với em đọc thấy mọi người hay kêu bên đó hay OT. Em không ngại OT nhưng em không biêt OT có đến 12h đêm không ạ?

Em cảm ơn :D
l
Lương bây giờ vẫn vậy , khoảng 4-5 chai , nhìn chung mặt bằng lương của GL nói riêng và nghề game tester nói chung khá thấp nha bạn

mars2393
Hoc Tester

Post by mars2393 »

Bạn ơi bạn có thể cho mình biết bài test ở gameloft gồm những gì ko?
Mình đang muốn apply vào gameloft ở HCM.
Thanks ban.

Post Reply

Return to “Game Testing”