Kinh nghiệm phỏng vấn vào Harvey Nash

Chia sẻ kinh nghiệm trả lời phỏng vấn, cũng như những chuyện vui buồn liên quan đến phỏng vấn xin việc Tester.
Forum rules
Chia sẻ kinh nghiệm trả lời phỏng vấn, cũng như những chuyện vui buồn liên quan đến phỏng vấn xin việc Tester.
Post Reply
tvn2
Jr. Tester

Kinh nghiệm phỏng vấn vào Harvey Nash

Post by tvn2 »

Đây là tổng hợp một số câu hỏi phỏng vấn Tester vào HvN HCM, các bạn tham khảo nhé.

Cũng như các công ty lớn khác, Harvey Nash có nhiều người phụ trách nhiều nhóm dự án, khi dự án nào cần người thì Trưởng nhóm đó sẽ phỏng vấn, vì vậy các bạn nên nhớ rằng các câu hỏi phỏng vấn này chỉ mang tính chất tham khảo chứ không bảo đảm là sẽ gặp trong các buổi phỏng vấn nha.

1. Hỏi về test plan, nêu nội dung của Test plan, hỏi về quản lý rủi ro trong test plan.
2. Bạn biết gì về performance test, và tool loadrunner
3. Hỏi về SQL INJECTION và phương pháp tiếp cận test loại này.
4. Viết test case cho chức năng Google translate
5. Viết test case cho field nhập ngày tháng năm
6. Mục đích của việc viết test case
7. Có bao nhiêu kỹ thuật thiết kế test case
8. Có bao nhiêu mức test - test level
9. So sánh integration testsystem test, cho ví dụ.
10. Hỏi về html, dùng để làm gì, nêu một vài thẻ và mục đích của nó
11. Làm sao biết được test cases có cover hết các yêu cầu trong requirements?
12. Hỏi về một số kỹ thuật estimation
13. Branch testing là gì?
14. Nêu qui trình kiểm thử phần mềm cơ bản, và qui trình thực thi test.
15. Performance testing là gì? cho ví dụ các loại kiểm thử hiệu năng
16. Hỏi về selenium, thời gian tiếp xúc với test tool này và đã học được những gì rồi.
17. Bạn có biết ISTQB là gì không? nếu biết thì sẽ hỏi bạn đã học được gì trong đó.
18. Cho field NGAY THANG NAM, dữ liệu được load lên từ DB, hãy dùng phương pháp phân tích giá trị biên để thiết kế test case cho field này.
19. Trong field NGAY THANG NAM, giá trị năm bao nhiêu đến bao nhiêu là năm hợp lệ (valid) và năm bao nhiêu là không hợp lệ (năm có 4 chữ số)
20. Viết test case như thế nào cho hiệu quả? tham khảo thêm Test case tốt
21. Theo bạn ai viết test case là hợp lý nhất và vì sao?

Day la kinh nhiem phong van cua mot ban da va dang lam tai Harvey Nash.

Lưu ý: Các bạn vui lòng xem gợi ý trả lời ở link tương ứng từng câu hỏi nha, trong trường hợp không hiểu thì email cho mình nha - email cho mình câu nào cần hỏi thôi, chứ các câu trên này đều có hướng dẫn ở link đính kèm cả rồi.

vuong.trang2212
Hoc Tester

Re: Kinh nghiệm phỏng vấn vào Harvey Nash

Post by vuong.trang2212 »

Anh Tvn2 có thể gửi cho mình câu trả lời để mình tham khảo được không. mail của mình là vuong.trang1012@gmail.com. Cám ơn anh tvn2 nhiều

tvn2
Jr. Tester

Post by tvn2 »

Bạn có cần gấp không, nếu không gấp thì tối mai mình email câu trả lời cho bạn nhé! Ah, tvn2 là chị không phải anh hihi

thuan my
Hoc Tester

Post by thuan my »

Em rất cảm ơn bài viết này, cảm ơn các anh chị admin của diễn đàn.
Thứ 6 tuần này công ty Harvey Nash hẹn em đi phỏng vấn, em đã pass vòng Entry Test rồi ạ. Chị tvn2 có thể giúp em việc này được không ạ, em muốn xin đáp án các câu hỏi trên để em tham khảo để đi phỏng vấn cho tốt ạ.

Em cảm ơn chị trước ạ.
Mail của em là: ntnhuy1408@gmail.com

Sớm nhận được mail của chị tvn2 ^^.

tvn
Admin

Post by tvn »

Trong khi chờ email của tvn2 thì bạn có thể xem nội dung ở các link tương ứng của từng câu hỏi nhé. Chúc bạn phỏng vấn tốt.

tran.trungviet1990
Hoc Tester

Post by tran.trungviet1990 »

Bạn thuan my có thể cho mình biết vòng Entry Test là test cái gì vậy bạn?Tks bạn nhiều.

tvn2
Jr. Tester

Post by tvn2 »

thuan my wrote:Em rất cảm ơn bài viết này, cảm ơn các anh chị admin của diễn đàn.
Thứ 6 tuần này công ty Harvey Nash hẹn em đi phỏng vấn, em đã pass vòng Entry Test rồi ạ. Chị tvn2 có thể giúp em việc này được không ạ, em muốn xin đáp án các câu hỏi trên để em tham khảo để đi phỏng vấn cho tốt ạ.

Em cảm ơn chị trước ạ.
Mail của em là: ntnhuy1408@gmail.com

Sớm nhận được mail của chị tvn2 ^^.
Trên câu hỏi đã có link câu trả lời tương ứng, nếu e có thắc mắc ở câu hỏi nào thì email chi tiết cho c nhé!

tvn2
Jr. Tester

Post by tvn2 »

tran.trungviet1990 wrote:Bạn thuan my có thể cho mình biết vòng Entry Test là test cái gì vậy bạn?Tks bạn nhiều.
Mình đã từng phỏng vấn ở Harvey Nash và theo mình hiểu thì vòng Entry Test chính là vòng test qua điện thoại. Test bằng tiếng anh. Nếu bạn pass vòng này thì sẽ được mời đến cty phỏng vấn, và list câu hỏi ở trên là nội dung các câu mình từng được hỏi và đã pass.

Các câu hỏi thường gặp trong vòng hỏi tiếng anh qua điện thoại:
1. Giới thiệu về bản thân
2. Giới thiệu về dự án bạn đang làm và vai trò của bạn trong dự án đó.
Quá trình phỏng vấn qua điện thoại khoảng từ 5-10p (đã tính thời gian trao đổi lịch phỏng vấn và chào hỏi ban đầu) và mình nghĩ các bạn sẽ pass hết vòng này.

Goodluck!

scvn80
Jr. Tester

Post by scvn80 »

Những câu hỏi này rất hay và rất thực tế, nếu đặt công hỏi như thế này mình thấy Harvey Nash thực sự là 1 công ty hay. Mình hỏi thêm là họ hỏi và trả lời bằng tiếng Việt hay tiếng Anh. Tiếng Anh nói và viết mình word by word khá nhiều.

thuyhangbentre
Hoc Tester

Post by thuyhangbentre »

Chị tvn2 ơi ..Ngày mai em phỏng vấn ở Data Logic Việt Nam. Em không biết ở đây phỏng vấn ra sao. :cry:
Chị có thể gửi câu trả lời nhựng câu hỏi ở trên để em tham khảo không ạ?
Mail của em là thuyhangbentre@gmail.com
Em cảm ơn chị nhiều

Post Reply

Return to “Kinh nghiệm phỏng vấn”