Nội dung khóa học Fresher Tester

Nơi thông báo các khóa học Tester cơ bản dành cho người mới bắt đầu.
Forum rules
Nơi thông báo các khóa học Tester cơ bản dành cho người mới bắt đầu.
tvn
Admin

Re: Nội dung khóa học Fresher Tester

Post by tvn »

meji wrote:Yêu cầu để tham gia khóa học có cần laptop riêng ko anh, nếu cần thì cấu hình thế nào là đạt yêu cầu ạ
Nếu em hỏi về lớp offline thì câu trả lời là không cần mang máy tính theo.
Nếu là lớp online thì chỉ cần máy tính gì cũng được nhưng phải có mạng internet ổn định. Nhưng hiện tại anh không thể start lớp online nào.

Hakuyosha
Hoc Tester

Post by Hakuyosha »

anh văn kém thì có học được không ạ?

tvn
Admin

Post by tvn »

Hakuyosha wrote:anh văn kém thì có học được không ạ?
Được em, để học lớp này không yêu cầu trình độ Anh văn. Nhưng vấn đề là học xong đi việc sẽ khó khăn hơn các bạn có Tiếng anh khá. Giờ đa số các Công ty ở tp.HCM đều phỏng vấn bằng Tiếng anh (ít nhất là ở giai đoạn giới thiệu bản thân và hỏi về kỹ thuật testing). Tùy công ty sẽ phỏng vấn full 100% Tiếng anh từ đầu đến cuối hay ở giai đoạn nào đó thôi. Bài test thì 100% Tiếng anh.

Hakuyosha
Hoc Tester

Post by Hakuyosha »

tvn wrote:
Hakuyosha wrote:anh văn kém thì có học được không ạ?
Được em, để học lớp này không yêu cầu trình độ Anh văn. Nhưng vấn đề là học xong đi việc sẽ khó khăn hơn các bạn có Tiếng anh khá. Giờ đa số các Công ty ở tp.HCM đều phỏng vấn bằng Tiếng anh (ít nhất là ở giai đoạn giới thiệu bản thân và hỏi về kỹ thuật testing). Tùy công ty sẽ phỏng vấn full 100% Tiếng anh từ đầu đến cuối hay ở giai đoạn nào đó thôi. Bài test thì 100% Tiếng anh.
vậy giờ em phải học av như thế nào anh?

tvn
Admin

Post by tvn »

laithu_266 wrote:Anh ơi, em ở ngoài Hà Nội cũng đang có ý định theo đuổi nghề Tester nhưng chưa tìm được chỗ học nào cả. Anh có tổ chức khóa học online nào trong thời gian tới không? đọc nhiều bài viết của anh hứng quá :D
Không biết bây giờ bạn đã đi làm tester hay chưa. Nhưng như đã hứa, bây giờ bên mình có tổ chức khoá học Fresher Tester Online rồi. Bạn tham khảo thêm ở link tương ứng nha. Cheers!

tvn
Admin

Post by tvn »

Hakuyosha wrote:Vậy giờ em phải học av như thế nào anh?
Em cứ tham khảo một vài Trung tâm nào đó để học căn bản ngữ pháp, rồi tiếp đến là nghe nói, giao tiếp rồi viết. Làm sao để em có thể đọc hiểu tài liệu và viết report được. Còn vấn đề nghe được và nói được thì cũng quan trọng nhưng tuỳ Công ty, và em có làm việc trực tiếp với khách hàng nước ngoài hay không. Dù sao thì khi đi pv ai cũng sẽ kêu "bạn tự giới thiệu bản thân" và hỏi sơ sơ kỹ thuật bằng Tiếng Anh nên em cố gắng thêm nghe và nói.

tvn1
Jr. Tester

Post by tvn1 »

Hi bạn,

Mình sẽ có 1 số buổi cần dùng laptop chứ không dùng thường xuyên. Cấu hình bình thường là được rồi.

Thân

tallyho
Hoc Tester

Post by tallyho »

Cho em hỏi khóa fresher và khóa istqb nội dung và đối tượng có giống nhau hay không?

Nếu học xong fresher có đủ khả năng lấy chứng chỉ ISTQB hay không?

tvn
Admin

Post by tvn »

tallyho wrote:Cho em hỏi khóa fresher và khóa istqb nội dung và đối tượng có giống nhau hay không?

Nếu học xong fresher có đủ khả năng lấy chứng chỉ ISTQB hay không?
Cám ơn bạn đã hỏi. Đối tượng của 2 lớp Fresher Tester và ISTQB phần lớn là khác nhau.
  • Fresher Tester: Tất cả mọi người quan tâm, yêu thích lĩnh vực kiểm thử phần mềm. Không quan tâm học cùng ngành hay khác ngành CNTT; Các bạn học trái ngành, ví dụ như Điện Tử Viễn Thông, Mạng máy tính, Tài chính Kế toán, nhưng đang làm Tester.

ISTQB: Các bạn Tester đang đi làm; các bạn đã tốt nghiệp ngành CNTT và đã có học môn kiểm thử phần mềm trong Trường; Các bạn đã học xong khoá Fresher Tester ở TESTING VN.
Sau khi học lớp Fresher Tester, các bạn chỉ được làm quen một số dạng câu hỏi của bài test ISTQB. Kiến thức này giúp các bạn có thể làm bài test chuyên môn (software testing) đầu vào của các Công ty. Về kiến thức, lớp Fresher Tester do TESTING VN cung cấp giới thiệu hầu hết các Chương trong ISTQB Syllabus (đề cương chuẩn của ISTQB.)

Daniel Trinh Phan
Hoc Tester

Post by Daniel Trinh Phan »

Anh TVN oi!

em muon dang ky hoc automation test , ben TVN minh co lop nao khong a. em dang can gap.

Cam on anh nhieu.

Post Reply

Return to “Fresher Tester”