Phân loại project: cần thiết hay không?

Trao đổi, thảo luận và chia sẻ các vấn đề liên quan đến chiến lược kiểm thử phần mềm.
Forum rules
Trao đổi, thảo luận và chia sẻ các vấn đề liên quan đến chiến lược kiểm thử phần mềm.
Post Reply
tvn
Admin

Phân loại project: cần thiết hay không?

Post by tvn »

Steven hỏi trên group Skype của TVN. Mình thấy câu hỏi này có vẻ như là một trong các phương pháp ước lượng cho chi phí, công sức test trong một dự án phần mềm. Các bạn cùng chia sẻ kinh nghiệm của mình nhé.

Các bạn đã tham gia bao nhiêu loại project rồi? Thử phân loại project theo tiêu chí sản phẩm nếu biết.
Và bạn có thấy cần thiết phải phân loại project hay không?

tvn
Admin

Re: Phân loại project: cần thiết hay không?

Post by tvn »

Trả lời của bạn Yaourt Dâu như sau:

Cho đến nay, mình tham gia được 6 projects rồi (cái này không biết mình đánh giá có đúng không nữa :))
Mình thấy cần thiết nên phân loại project, vì mỗi project thường thuộc về các domain (lĩnh vực) khác nhau. Nên nếu biết các domain cụ thể của mỗi member đã từng làm qua, sẽ giúp cho việc assign tasks hiệu quả, và công việc có thể được đẩy nhanh hơn.

betin
Fresher Tester

Post by betin »

Hi,
Em chưa hiểu rõ lắm , thường thì mỗi project sẽ có 1 deadline , anh khảo sát cách để ước lượng thời gian cho kịp deadline hay sao ạ

StevenPhuong
Sr. Tester

Post by StevenPhuong »

tvn wrote:Steven hỏi trên group Skype của TVN. Mình thấy câu hỏi này có vẻ như là một trong các phương pháp ước lượng cho chi phí, công sức test trong một dự án phần mềm. Các bạn cùng chia sẻ kinh nghiệm của mình nhé.

Các bạn đã tham gia bao nhiêu loại project rồi? Thử phân loại project theo tiêu chí sản phẩm nếu biết.
Và bạn có thấy cần thiết phải phân loại project hay không?
Anh Sơn ơi, em chỉ hỏi về phân loại Project. Chưa đi xuống detail nào hết @@. Em sửa lại chút. Chắc sẽ làm 1 cái survey cho mọi người.
  • Các bạn đã tham gia bao nhiêu loại project rồi?
    Thử phân loại project theo bất cứ tiêu chí nào mà bạn biết.
    Và cuối cùng bạn có thấy cần thiết phải phân loại project hay không?

Nếu không thấy Google form, vui lòng vào link này https://drive.google.com/open?id=1UoK_8 ... Uye-T2bDHo
Last edited by StevenPhuong on Tue 18 Jul, 2017 12:17 pm, edited 1 time in total.

StevenPhuong
Sr. Tester

Post by StevenPhuong »

betin wrote:Hi,
Em chưa hiểu rõ lắm , thường thì mỗi project sẽ có 1 deadline , anh khảo sát cách để ước lượng thời gian cho kịp deadline hay sao ạ
Anh muốn khảo sát xem có bao nhiêu % tester quan tâm đến Phân Loại Project khi tham gia.
Có bao nhiêu % tester phân loại theo mỗi 1 Tiêu Chí/ Góc nhìn giống nhau ( Đó là lý do anh ko đưa ra tiêu chí)
Có bao nhiêu % tester ko care vấn đề này.

Post Reply

Return to “Chiến lược kiểm thử phần mềm”