IT (networking) muốn chuyển sang làm tester được không?

Chia sẻ những kinh nghiệm test, chuyện vui buồn của Tester Việt nam
Post Reply
duongpham1211
Hoc Tester

IT (networking) muốn chuyển sang làm tester được không?

Post by duongpham1211 »

Như tiêu đề hiện tại mình đang làm IT (bên networking), ngoại ngữ của mình cũng không cao muốn chuyển sang học và làm tester không biết có được không?

P/S: ad cho mình hỏi lịch khóa học Fresher Tester được khai giảng vào tháng mấy? Cám ơn.

tvn
Admin

Re: IT (networking) muốn chuyển sang làm tester được không?

Post by tvn »

duongpham1211 wrote:Như tiêu đề hiện tại mình đang làm IT (bên networking), ngoại ngữ của mình cũng không cao muốn chuyển sang học và làm tester không biết có được không?

P/S: ad cho mình hỏi lịch khóa học Fresher Tester được khai giảng vào tháng mấy? Cám ơn.
Trong các khoá học trước đây, có nhiều bạn là IT tham gia học để chuyển sang làm tester. Các bạn ấy có lợi thế là rành về network, nên có thể làm tốt trong các lĩnh vực kiểm thử liên quan đến hiệu năng (performance testing) và network như router, hay các thiết bị mạng.

Bạn nên tham khảo thêm bài viết làm tester dễ hay khó?

Nếu bạn ở TP.HCM, thì vui lòng tham khảo khoá học Fresher Tester khai giảng sớm nhất sẽ sau TẾT (dự kiến 13-02). Lịch học thì chỉ có 1 lịch: tối 2-4-6 từ 7h15 đến 9h.
Ngay bây giờ đã có group skype của lớp rồi, bạn tham gia ở đây nha https://join.skype.com/NGnFLTUZPjtS

Nếu bạn ở Hà nội, thì có thể tham khảo các khoá học tester tại Trung Tâm Tester Hà Nội hoặc học tester online.

Nếu cần tư vấn thêm, bạn vui lòng gọi 0909426181 (Sơn)
Cám ơn.

Post Reply

Return to “Góc chia sẻ kinh nghiệm của Tester Việt nam”