Tester lạc hướng xin lời khuyên

Chia sẻ những kinh nghiệm test, chuyện vui buồn của Tester Việt nam
Post Reply
thuchi.acct
Hoc Tester

Tester lạc hướng xin lời khuyên

Post by thuchi.acct »

Dear các anh chị,
Em tốt nghiệp khác ngành IT, và hiện đang làm manual testing ở cty phần mềm dc 3 năm rồi. Lúc bắt đầu làm tester ở cty này thì e đều tự tìm hiểu và làm, nên k theo 1 quy trình nào hết, cũng k ai chỉ lại hết. tự học viết test case, test plan thì PM lên cho dev và e bám theo thôi ạ. Trong quá trình làm, vì k phải đụng vô db nên e cũng k cần phải biết code.
Sau khoảng thời gian làm việc khá dài thì e phát hiện công ty k có đóng bhiem cho nhân viên ( mặc dù cty luôn khẳng định là có đóng). Em đã qdinh ra đi và đã đi pvan 3 cty nhưng họ đều nói e k có kỹ thuật test và quy trình làm test nên e toàn bị out.

E viết bài này với mục đích là xin lời khuyên và khẩn cầu anh chị nào đã dc làm manual test tại công cty nào đó có quy trình doàng hoàng tử tế cho e chút kinh nghiệm và nếu có thể cho e bám gót theo học với ạ, vì e muốn học kinh nghiệm thực tế nên có ai đại lượng xin dạy lại e với ạ, e có thể đóng học phí ạ

Hiện tại e đang rất khát khao mong có được lời khuyên từ anh chị. E xin chân thành cảm ơn và hi vọng tìm được ánh sáng từ bài viết này ạ :roll: :roll:

tvn
Admin

Re: Tester lạc hướng xin lời khuyên

Post by tvn »

Hi, bạn có thể add Skype của mình (hoangliensonmt), để mình xem có giúp được gì không nhé.

thuchi.acct
Hoc Tester

Post by thuchi.acct »

Cho mình xin skype nhé, không thì bạn add mình qua skype gtech_duongpt

tvn
Admin

Post by tvn »

thuchi.acct wrote:Cho mình xin skype nhé, không thì bạn add mình qua skype gtech_duongpt
Xin lỗi vì đã quên gõ SkypeID của mình :D

Post Reply

Return to “Góc chia sẻ kinh nghiệm của Tester Việt nam”