xin tool test database trên mysql

Thảo luận các vấn đề liên quan đến Kiểm thử phần mềm.
Forum rules
Thảo luận các vấn đề liên quan đến Kiểm thử phần mềm.
Post Reply
no77
Hoc Tester

xin tool test database trên mysql

Post by no77 »

như tiêu đề đề e đang học mon Kiểm thử gv yêu cầu tìm hiểu về công cụ test trên database mà e mù tịt nên ai biết gì gợi ý cho r tí :shock:

tvn
Admin

Re: xin tool test database trên mysql

Post by tvn »

Anh cũng chưa sử dụng tool gì để test database luôn. Về vấn đề này, em thử hỏi giáo viên là muốn test cái gì? Cấu trúc table, ràng buộc các table hay là lượng data lớn,... query nhanh hay chậm,... Nếu yêu cầu chung chung quá thì không biết đâu mà lần :(

lelan13cta
Hoc Tester

Post by lelan13cta »

tvn wrote:Anh cũng chưa sử dụng tool gì để test database luôn. Về vấn đề này, em thử hỏi giáo viên là muốn test cái gì? Cấu trúc table, ràng buộc các table hay là lượng data lớn,... query nhanh hay chậm,... Nếu yêu cầu chung chung quá thì không biết đâu mà lần :(
Tvn ơi? Em đang tìm hiểu tester. Cơ mà em chả biết cái mô tê gì hết. huhu. Em đọc rất nhiều bài viết của anh. Quả thật anh giỏi quá. Quân sư ạ :)))))))

tvn
Admin

Post by tvn »

Thanks em đã nói vậy, nhưng anh không giỏi như em đang tưởng tượng đâu. Còn rất nhiều thứ anh không biết và anh vẫn đang phải cố gắng học hỏi từng ngày. Em cũng cố gắng xíu thì trong tương lai gần em sẽ sớm trở thành tester giỏi thôi.

Post Reply

Return to “Software Testing - Kiểm thử phần mềm”