Traceability Matrix mẫu

Nơi lưu trữ tất cả các loại biểu mẫu test case
Forum rules
Các bạn chỉ post mẫu test case ở đây thôi nhé.
triendovan
Fresher Tester

Re: Traceability Matrix mẫu

Post by triendovan »

Trong file thi column TVN_0001 la gi the ban.Neu la version thi ket qua mong doi cua minh o dau? hay template nay chi neu ra truong hop can check thoi

Thanks,

tvn
Admin

Post by tvn »

Do la test case ID

triendovan
Fresher Tester

Post by triendovan »

Thank ban,
vay la voi template nay minh khong the check duoc version nao pass hay fail roi. Hay la moi file la 1 version ^^

tvn
Admin

Post by tvn »

Theo template nay thi minh them 1 dong nua goi la version, test version nao check vao version do :D

kysudientu
Jr. Tester

Post by kysudientu »

tvn wrote:Xin gửi đến các bạn một mẫu Traceability Matrix, đây là một kiểu test case được viết theo chiều dọc.
Nhìn thì rất gọn gàng nhưng viết thì hơi khó một xíu (có lẽ do chưa quen với cách viết mới này)
Bạn nào có thời gian thì ngồi suy nghĩ thử cách viết, có thắc mắc gì thì post lên đây hỏi nhé.

Image

Nội dung file mẫu Traceability Matrix:
Traceability Matrix.zip
Hi tvn,

Cho mình hỏi khi nào/điều kiện nào mình sẽ dùng cái này để thay thế cho 1 test case thông thường (condition, step, expected result)
Giả sử: mình có 1 system hỗ trợ function login, yêu cầu phải test trên cả 3 hệ điều hành (Win, Linux, MAC) trên nhiều browser (IE, FF, Chrome, Safari), thì mình dùng dạng template này để viết và test ??/

Nhung_NTH
Hoc Tester

Post by Nhung_NTH »

Ảnh mờ quá, phần download về thì không chi tiết lắm :(
Bạn có thể up 1 mẫu cụ thể hơn không? cái mẫu giống trong ảnh ý

Tran Hong Ngat
Fresher Tester

Post by Tran Hong Ngat »

Anh ơi, cho em hỏi, với một form đơn giản và ít trường như form đổi mật khẩu, đăng nhập thì việc viết test matrix không quá khó khăn , tuy nhiên khi viết test matrix với form đăng kí chẳng hạn ( với tầm 15,16 trường) , em nên tiếp cận như thế nào để có thể bao quát được hết tất cả các trường hợp, vì không biết có phải do em tiếp cận sai không mà testcase cho chức năng này của em kéo dài vô tận, rất bất tiện cho việc đọc và gióng các thông tin. Anh có thêm tài liệu tham khảo nào hoặc mẫu matrix nào nữa thì có thể up lên để em tham khảo thêm được không ạ? Em cảm ơn anh

Post Reply

Return to “Test Case Template - Test case mẫu”