Câu hỏi thi ISTQB CTFL ở Prometric và FMIT

Trao đổi chia sẻ thông tin khác về ISTQB
Forum rules
Các bạn có thể post mọi thông tin về ISTQB ở đây.
Post Reply
sweetie281
Fresher Tester

Câu hỏi thi ISTQB CTFL ở Prometric và FMIT

Post by sweetie281 »

Tuy rằng thi online và offline đều dựa vào tài liệu ISTQB Syllabus, nhưng mình thấy hình như dạng câu hỏi thi khác nhau, câu hỏi thi offline có vẻ dài và khó hơn. Có bạn nào có đề ôn thi online không cho mình xin nhé, hay là có chỗ nào tổ chức thi thử mà dạng câu hỏi giống đề thi online không? Mình biết bên FMIT có tổ chức thi thử nhưng là dạng đề thi offline, mà mình dự định thi online. Bạn nào có đề ôn thi dạng online chia sẻ cho mình với nha.

tvn
Admin

Re: Câu hỏi thi ISTQB CTFL ở Prometric và FMIT

Post by tvn »

sweetie281 wrote:Tuy rằng thi online và offline đều dựa vào tài liệu ISTQB Syllabus, nhưng mình thấy hình như dạng câu hỏi thi khác nhau, câu hỏi thi offline có vẻ dài và khó hơn. Có bạn nào có đề ôn thi online không cho mình xin nhé, hay là có chỗ nào tổ chức thi thử mà dạng câu hỏi giống đề thi online không? Mình biết bên FMIT có tổ chức thi thử nhưng là dạng đề thi offline, mà mình dự định thi online. Bạn nào có đề ôn thi dạng online chia sẻ cho mình với nha.
Trong khoá học ISTQB này bạn sẽ được làm nhiều bài test istqb online mẫu.

tvn
Admin

Post by tvn »

Đúng như bạn nói, nhiều bạn đã thi rồi cho biết, đề thi offline dài lắm, và đánh đố Tiếng Anh nhiều. Nhiều người nghĩ giống thi EN hơn là thi TESTING. Nhưng nếu học hết cuốn syllabus và ôn tập tốt thì sẽ tự tin mà đi thi thôi ^^

sweetie281
Fresher Tester

Post by sweetie281 »

cam on ban nhe

tvn
Admin

Post by tvn »

sweetie281 wrote:Tuy rằng thi online và offline đều dựa vào tài liệu ISTQB Syllabus, nhưng mình thấy hình như dạng câu hỏi thi khác nhau, câu hỏi thi offline có vẻ dài và khó hơn. Có bạn nào có đề ôn thi online không cho mình xin nhé, hay là có chỗ nào tổ chức thi thử mà dạng câu hỏi giống đề thi online không? Mình biết bên FMIT có tổ chức thi thử nhưng là dạng đề thi offline, mà mình dự định thi online. Bạn nào có đề ôn thi dạng online chia sẻ cho mình với nha.
Bạn có thể tham khảo một số câu hỏi trong 1 đề thi istqb offline thật ở đây nhé.

Post Reply

Return to “Others - Các vấn đề khác liên quan đến ISTQB”