Ví dụ kiểm thử tích hợp mức hệ thống

Hỏi đáp các thông tin khác về software testing
Post Reply
hoccachhoc
Fresher Tester

Ví dụ kiểm thử tích hợp mức hệ thống

Post by hoccachhoc »

Các bạn ở diễn đàn cho mình hỏi chút nhé!

Mình lấy ví dụ như phần mềm A (Như trong hình vẽ minh họa) là một website dùng để quản lý thông tin người dùng. Còn Phần mềm B là 1 App mobile (Anroid or IOS). Khi User C đăng ký vào website A thì hệ thống tự động cập nhật lên App Mobile. Admin ở D (App Mobile) có quyền phân quyền, phân công, biết được thông tin người dùng User C, chấm công, nói chung thao tác qua lại với User C đó. Trong khi đó, User C cũng đánh giá các nhân viên của phòng ban của Admin D, có quyền khiếu nại, có quyền yêu cầu 1 cái gì đó....

Image

Vậy, cho mình hỏi sự tương tác qua lại giữa User C và Admin D thông qua lại giữa hai phần mềm là loại test gì vậy. Tức là họ yêu cầu test như thế. Mình lấy ví dụ: User C gửi 1 tin nhắn qua Admin D ở App Mobile, khi đó điện thoại của Admin D rung chuông và xuất hiện thông báo có tin nhắn. Khi nhân viên D mở tin nhắn thì sẽ biết được yêu cầu của User C và tiến hành hồi đáp để xử lí công việc.

Mình đang thực hành cho 1 cty ở SG cũng như đang học ở 1 trung tâm Tester, mà mới học đến phần viết test case à. Mình đã test xong các trường, các lớp, các chức năng rồi...còn phải test thêm sự liên kết kiểu như trên nữa. Bạn nào giúp mình với.
Last edited by hoccachhoc on Mon 28 Aug, 2017 1:23 pm, edited 1 time in total.

Người đi tìm miền đất hứa!

tvn
Admin

Re: Vi dụ kiểm thử tích hợp mức hệ thống

Post by tvn »

Anh đã cập nhật tiêu đề cho bài viết, và sửa câu hỏi của em thành câu trả lời luôn rồi á.
Em đang mô tả việc kiểm thử giữa hai hệ thống, được liên kết với nhau. Đây là mức kiểm thử tích hợp hệ thống (system integration test). Nhắc lại, anh đang nói việc kiểm thử này đang diễn ra ở mức tích hợp hai hệ thống với nhau. Còn chuyện em đang test khía cạnh nào đó, mục đích em đang test để đi tìm câu trả lời cho câu hỏi nào? thì nó là kiểm thử chức năng hay phi chức năng, v.v...

hoccachhoc
Fresher Tester

Re: Vi dụ kiểm thử tích hợp mức hệ thống

Post by hoccachhoc »

tvn wrote:Anh đã cập nhật tiêu đề cho bài viết, và sửa câu hỏi của em thành câu trả lời luôn rồi á.
Em đang mô tả việc kiểm thử giữa hai hệ thống, được liên kết với nhau. Đây là mức kiểm thử tích hợp hệ thống (system integration test). Nhắc lại, anh đang nói việc kiểm thử này đang diễn ra ở mức tích hợp hai hệ thống với nhau. Còn chuyện em đang test khía cạnh nào đó, mục đích em đang test để đi tìm câu trả lời cho câu hỏi nào? thì nó là kiểm thử chức năng hay phi chức năng, v.v...
Dạ em cảm ơn anh tvn ạ

Người đi tìm miền đất hứa!

Post Reply

Return to “Others - Các vấn đề khác”