Hà Nội : Khởi động nhóm học Selenium vào cuối tuần

Nơi các bạn có thể tìm thấy mọi thông tin cần thiết về Selenium testing tool
Forum rules
Nơi trao đổi, chia sẻ thông tin liên quan đến testing tool Selenium.
Nên search trước khi post bài.
Post Reply
tabaolan1987
Fresher Tester

Hà Nội : Khởi động nhóm học Selenium vào cuối tuần

Post by tabaolan1987 »

Chào các bạn ,

Qua một thời gian giúp đỡ các bạn về selenium trên mạng cũng như chia sẻ kinh nghiệm trên trang blog http://www.tabaolan.com/ .

Mình nhận thấy rằng đa số các bạn tester đều có khái niệm rất mơ hồ về Selenium , Selenium IDE .

Do thời gian công ty yêu cầu khá gấp nên hầu hết các bạn không nắm bắt được cái cốt lõi của Selenium IDE mà nhảy vào luôn "Record User Action"(đây thực sự là 1 sai lầm) hoặc không có thời gian để học những tài liệu hướng dẫn cơ bản.

Việc giúp đỡ các bạn thông qua skype ,teamview thì cũng chỉ giúp được cái trước mắt , còn căn bản thì rất khó truyền đạt thông qua trao đổi trên mạng.

Thế nên tôi quyết định khởi động nhóm học Selenium vào cuối tuần vì lịch làm việc của tôi cũng như các bạn cũng khá kín , chúng ta chỉ có thể rảnh vào lúc cuối tuần.

Để đảm bảo chất lượng cho nhóm cũng như tôi có thể truyền đạt được những kiến thức cơ bản , kinh nghiệm , thủ thuật thì 1 nhóm chỉ nên có tối đa 5 người.

Một nhóm học sẽ có 1 bạn nhóm trưởng để giúp setup nhóm ( thu thập thành viên),
setup nơi học (yêu cầu có internet) , setup giờ học (2h30p/1 buổi vào cuối tuần) ,
sau khi bạn nhóm trưởng và các bạn khác trong nhóm thống nhất được 3 điều kiện trên thì bạn nhóm trưởng liên lạc với tôi để tôi thu xếp thời gian.

Sau đây , các bạn muốn học selenium sẽ comment ở dưới đây thông tin như sau :

họ&tên
email
sdt
trình độ về selenium (bạn đã biết gì về selenium , điều này giúp cho nhóm trưởng có thể thu thập thành viên phù hợp với nhóm mình)

Các bạn có thể liên lạc với tôi qua nick skype : lantb1987 hay gửi email tabaolan1987@gmail.com hay gọi cho tôi vào ngoài giờ hành chính : 0984473487.

Mình không đặt nặng vụ giá tiền nhé. Cái đó nhóm nào thống nhất thế nào thì mình theo thế thôi. Chủ yếu là mình muốn share kinh nghiệm và giúp đỡ các bạn trong công việc hiện tại , cũng như cũng muốn mọi người giao lưu với nhau thôi

Cám ơn các bạn !

hanhtay.at
Hoc Tester

Re: Hà Nội : Khởi động nhóm học Selenium vào cuối tuần

Post by hanhtay.at »

Dear Lân. Mình có ghé thăm blog và đã thực hành theo một số bài viết hướng dẫn của bạn. Các bài thực hành khá dễ hiểu. Nhưng mình có góp ý 1 xíu về một số khái niệm và lý thuyết bạn có thể viết bằng tiếng việt được ko. Tại trình tiếng anh của mình ko được tốt lắm. Thanks

PHAMHIEPST
Hoc Tester

Post by PHAMHIEPST »

Tiếc là mình ở hcm :)

linhlantrang
Fresher Tester

Post by linhlantrang »

Ở HCM mà cũng tổ chức như thế này thì hay nhỉ, mình cũng muốn tìm hiểu về Selenium mà ko bít bắt đầu ntn :(

khuyenle
Hoc Tester

Post by khuyenle »

Không biết anh Tạ Bảo Lân có khóa học về Selenium chuẩn bị khởi động không ? Cho em tham gia với . email của em là : lekhuyen2511bka@gmail.com .
Em cám ơn

Post Reply

Return to “Selenium”