Giúp đỡ lỗi chạy selenium trên IE

Nơi các bạn có thể tìm thấy mọi thông tin cần thiết về Selenium testing tool
Forum rules
Nơi trao đổi, chia sẻ thông tin liên quan đến testing tool Selenium.
Nên search trước khi post bài.
Post Reply
hodiep86
Hoc Tester

Giúp đỡ lỗi chạy selenium trên IE

Post by hodiep86 »

Mình chạy những câu lệnh này trên firefox thì nó không sao, nhưng khi chuyển sang chạy trên IE thì nó báo lỗi thế này các bạn. Ai giúp mình sửa lỗi này với.
You do not have the required permissions to view the files attached to this post.

tvn
Admin

Re: Giúp đỡ lỗi chạy selenium trên IE

Post by tvn »

Selenium IDE chi ho tro firefox thoi. Neu ban muon chay tren trinh duyet khac thi vui long tham khao them Selenium RC

hodiep86
Hoc Tester

Post by hodiep86 »

Mình đã sét lại trên cmd lệnh chạy trên IE rồi bạn ạ, nó chạy ra cửa sổ trên IE rồi mà nhưng chạy thì báo lỗi trên.

Mình làm theo hướng dẫn mà, download bản IEDriverServer.exe và selenium-server-standalone-2.45.0 để cùng 1 thư mục.

Mình chạy trên firefox để lưu lại cái test case này. Sau đó mình muốn xem chạy trên IE có lỗi gì không mình đã tắt cmd, sau đó mở lại cmd và điền lệnh
java -jar selenium-server-standalone-2.45.0.jar -Dwebdriver.ie.driver=IEDriverServer.exe rồi, và sét trong option là internet explorer rồi mà.

Chạy trên chrome cũng báo lỗi tương tự (mình đã sửa option và chạy cmd về chrome rồi)

linhnhi
Fresher Tester

Post by linhnhi »

Hi vọng là video clip này giúp được bạn. Bạn hãy tham khảo lời comment ở phía dưới trong video nhé.
https://www.youtube.com/watch?v=Lh7TcmB7mVE

Post Reply

Return to “Selenium”