Thông báo về việc mở rộng chuyên mục ISTQB

Chuyên đề thảo luận các vấn đề liên quan đến ISTQB Certificate.
(ISTQB = International Software Testing Qualifications Board)
Forum rules
Trong chuyên đề này, các bạn chỉ thảo luận các vấn đề liên quan đến ISTQB Certificate.
tvn
Admin

Re: Thông báo về việc mở rộng chuyên mục ISTQB

Post by tvn »

cunghaycuoi_ah wrote:huhu..ki quaah...sao mình cos tài khoản bên testingvn.com nhưng khi qua mục link istqb lại không thể login và làm bai nhỉ?
Các bạn thông cảm, vì bên này là forum phpBB, bên kia là wordpress, vì mình không code php để chạy được test online bên này được nên mình phải dùng 2 hệ thống khác nhau. Trước đây mình đã post cả 1000 câu hỏi lên rồi, không cần account vẫn làm bài được. Nhưng vì vậy, có rất nhiều spam dẫn đến DB và băng thông bị full. Mình phải làm lại và đang post lại bài, chỉ mới được gần 500 câu thôi. Và các bạn phải đăng ký và mình phải active bằng tay hoàn toàn.

Và những bạn đăng ký không nghiêm túc, ví dụ như số điện thoại là 123456789, hoặc email không đúng thì mình sẽ delete và không active. Vì mình bỏ thời gian và công sức để tạo ra nơi các bạn ôn tập, trong khi đó các bạn không coi trọng nó thì mình nghĩ những bạn đó không đáng được nhận.

Riêng những bạn nhập email không đúng (vô tình hoặc cố ý) thì tự bạn sẽ không nhận được thông báo qua email. Nhiều bạn dùng email công ty để đăng ký ví dụ aaaa@tma.com.vn hoặc aaaa@fpt.com.vn thì khi mình gửi mail vào sẽ bị từ chối (do config của hệ thống mail các bạn từ chối nhận gmail). Trong trường hợp này mình sẽ nhắn tin qua điện thoại và/ hoặc có thể mình sẽ gọi điện thoại để thông báo thay email (mình đã và đang làm thế).

Hi vọng mọi người cùng hợp tác.
Cám ơn

tvn
Admin

Re: Thông báo về việc mở rộng chuyên mục ISTQB

Post by tvn »

Và thêm một điều nữa, các bạn cứ đăng ký, mình sẽ check hằng ngày nên có thể nhanh hoặc chậm nhưng trễ lắm khoảng 24h là cùng. Vì vậy, sau 1 ngày nếu không nhận được mail gì, các bạn cứ thử đăng nhập với user name mình đã tạo và pass là Testingvn.com nha.

Post Reply

Return to “ISTQB Certificate - Chứng chỉ ISTQB”