Quick Test Pro (QTP) 10 donwload - mediafire

Link download và hướng dẫn cài đặt công cụ kiểm thử tự động Quick Test Pro (QTP)
Post Reply
tvn
Admin

Re: Quick Test Pro (QTP) 10 donwload - mediafire

Post by tvn »

Bạn tải file đính kèm QTP.zip, trong đó là danh sách link down.

Thân

badbloodcr
Hoc Tester

Post by badbloodcr »

Chào bạn, mình đã làm theo hướng dẫn nhưng khác ở chổ là mình cài ở ổ D. Nhưng có điều lạ là sau khi mình double click vào file l-mqt82.exe thì không có gì xảy ra. Ko biết file cr@ck bị hư hay do mình cải ở ổ D nên nó bị vậy ? .. cảm ơn.............................................................................................

tvn
Admin

Post by tvn »

Hi bạn,
3. Mở thư mục: C:\Program Files\Common Files\Mercury Interactive rồi tạo thư mục License Manager.
4. Chạy file l-mqt82.exe trong thư mục “C.r.a.c.k QTP”.
Trong hướng dẫn cần có thư mục License Manager Nên mình nghĩ nó có lý do của nó.
Bây giờ bạn thử tạo các thư mục thành đường dẫn này C:\Program Files\Common Files\Mercury Interactive\License Manager rồi chạy file l-mqt82.exe thử nha, nếu được thì sau đó bạn chọn thư mục cài đặt thực tế (nếu có yêu cầu tiếp). Hi vọng là sẽ OK.

sakana
Hoc Tester

Post by sakana »

Sao mình add license vào, nó báo đây là license demo thời hạn sữ dung 14 ngày.Nhưng cài xong vẫn ko sử dụng được.Có ai biết chỉ mình với.Thanks

tvn
Admin

Post by tvn »

Bạn kiểm tra lại các bước thao tác, mình nghĩ bạn bị nhầm 1 bước nào đó. Nếu vẫn không được thì bạn vui lòng cho biết rõ bạn đang ở bước nào.

tranhuyentb89
Fresher Tester

Post by tranhuyentb89 »

Minh cài bản QTP 10 trên laptop của mình nhưng do mình ko để ý rằng mình dùng IE9 nên ko chạy được. Mình cứ nghĩ là lỗi do đâu đó, nên mình gỡ QTP ra rồi cài lại, ko may rằng mình đã del luôn cái file lservrc đi rồi. Bi giờ cài lại, mình chọn file crack nó vẫn báo là file lservrc được tạo trong 'C:\Program Files\Common Files\Mercury Interactive\License Manager\lservrc'. thành công nhưng thực ra trong đó ko thấy có file đó. Nên mình ko thể crack được tiếp. Hết hạn dùng 14 ngày rồi, có ai biết chỉ dùm mình với. Cảm ơn nhiều lắm

tvn
Admin

Post by tvn »

Hi bạn,

Mình cũng chưa từng gặp trường hợp này, bạn thử xóa các license (dùng thử) trong QTP, rồi tạo thư mục License Manager rồi chạy lại cr@ck thử nha. Hi vọng là sẽ OK.

randoc
Hoc Tester

Post by randoc »

Chào các bạn,

Các bạn cho mình hỏi có ai gặp trường hợp này chưa? Mình chạy thử 1 ứng dụng Web và nhận được lỗi. Mình đang cần giúp đỡ gấp, mong các bạn giúp mình. Cám ơn
Run Error
Cannot find the "dnn$ctr$Login$Login_DNN$txtUse" object's parent "Frame" (class Frame). Verify that parent properties match an object currently displayed in your application.

Line (1): "Browser("Ha Long One Stop Shop").Page("Ha Long One Stop Shop").Frame("Frame").WebEdit("dnn$ctr$Login$Login_DNN$txtUse").Set "tungldl"".

Tip: If the objects in your application have changed, the Maintenance Run Mode can
help you identify and update your steps and/or the objects in your repository.

tvn
Admin

Post by tvn »

Mình thấy nó báo lỗi cụ thể rồi:
Không thể tìm thấy đối tượng cha "Frame" (lớp Frame) của đối tượng "dnn$ctr$Login$Login_DNN$txtUse". Xác minh lại thuộc tính parent phù hợp với đối tượng đang hiển thị trong ứng dụng của bạn.
Dòng bị lỗi:

Line (1): "Browser("Ha Long One Stop Shop").Page("Ha Long One Stop Shop").Frame("Frame").WebEdit("dnn$ctr$Login$Login_DNN$txtUse").Set "tungldl"".

Phần tô màu đỏ là đối tượng cha của đối tượng textbox, hiện tại chương trình tìm không thấy đối tượng này.

Và trong bài viết của bạn cũng có mẹo giúp giải quyết vấn đề:
Mẹo: Nếu các đối tượng trong ứng dụng của bạn đã được thay đổi, thì chế độ Maintenance Run Mode (Chạy bảo trì) có thể giúp bạn xác định và cập nhật các bước của bạn và / hoặc các đối tượng trong repository của bạn.
Ghi chú: repository là nơi chứa danh sách các đối tượng của ứng dụng đang test

Post Reply

Return to “Hướng dẫn cài đặt”