Loadrunner 9.1 Download Link - mediafire

Link download và hướng dẫn cài đặt công cụ kiểm thử hiệu năng tự động Load Runner
tvn
Admin

Re: Loadrunner 9.1 Download Link - mediafire

Post by tvn »

Mình đã up len 4shared rồi, các bạn có nhu cầu thì tải về nha, check ở bài viết đầu tiên, click vào đây cho nhanh Loadrunner

minhttqm
Fresher Tester

Post by minhttqm »

Giúp mình với.
Mình đã cài xong và thực hiện tạo lisence key nhưng không được, nó báo lỗi mình ko biết lỗi ở đâu. Bạn chỉ giúp mình với nhé.
You do not have the required permissions to view the files attached to this post.

tvn
Admin

Post by tvn »

Bạn check xem level security của windows ở mức thấp nhất chưa nha.
Chỉnh cho nó ở mức thấp nhất + Copy 2 file dll vào thư mục Loadrunner\bin + rồi khởi động lại máy tính.

Sau đó thử lại nhé.
Good luck

minhttqm
Fresher Tester

Post by minhttqm »

Ngoài ra có cách nào khác không bạn. Vì mình làm trong công ty. Mạng nội bộ do công ty quản lý. mình ko cho level security của máy thấp nhất được.

tvn
Admin

Post by tvn »

Vậy thì không thể được rồi, vì level security đó nó chặn các chương trình cài đặt ngầm (can thiệp vào các file hệ thống của các ứng dụng và của windows) MÀ "rắc" thì phải can thiệp vào các file hệ thống rồi. Nên chắc là bạn không thể rắc được, vậy thì bạn search key trial của nó, sử dụng thử rồi kêu công ty mua key bản quyền mà xài.

Thân.

minhttqm
Fresher Tester

Post by minhttqm »

Bạn ơi, mình đã cài được rồi và chạy Run load test chọn file demo.scenario.lrs chương trình bị treo.
Mình tạo script và chạy recording xong vào xem lại script thì các action toàn return = 0.
Bạn xem giúp mình nhé

tvn
Admin

Post by tvn »

Bạn xem ứng dụng bạn đang test, nó sử dụng protocol gì? và xem trong list support của LR thử có ko nha.

bạn add nick mình nha hoangliensonmt (skype)

phucanh90
Hoc Tester

Post by phucanh90 »

Sao mình làm y hệt bạn, đến khúc tạo license nó lại báo là operation is not allowed

tvn
Admin

Post by tvn »

phucanh90 wrote:Sao mình làm y hệt bạn, đến khúc tạo license nó lại báo là operation is not allowed
Lỗi này giống như do hệ điều hành hoặc chương trình diệt virus chặn không cho chương trình add key. Nếu sử dụng win 7 thì bạn xem chỗ quyền trong control panel.

duongnvm
Hoc Tester

Post by duongnvm »

tvn wrote:Chào cả nhà, đây là link download Loadrunner 9.1 (mình đã up lên mediafire nên sẽ download nhanh)

File đính kèm là danh sách link của 18 phần, các bạn tải về đủ 18 phần để cùng thư mục rồi giải nén ra sẽ được bộ source cài đặt và có "rắc" luôn.
download link.zip
Hướng dẫn cài đặt Loadrunner trên winxp, win7

Link dự phòng 4shared.com
Loadrunner9.1DownLoadLink.zip
Chúc mọi người vui vẻ
Download về thành công rồi, nhưng sao lúc xả nén lại cứ bị lỗi file này
"Data error: LoadRunner 9.1\T7177-15005\Additional Components\Sitescope\SiteScope 9.0.1 (on top of 9.0)\SiteScopeServicePack_win32.exe"
Help me!

Post Reply

Return to “Hướng Dẫn Cài Đặt Load Runner”