Hướng dẫn cài đặt Load Runner 9.1 - WinXP, Win7

Link download và hướng dẫn cài đặt công cụ kiểm thử hiệu năng tự động Load Runner
Post Reply
tvn
Admin

Hướng dẫn cài đặt Load Runner 9.1 - WinXP, Win7

Post by tvn »

Hướng dẫn cài đặt Load Runner 9.1 (Trên win XP, Win7 32bit)

1. Sau khi download LoadRunner 9.1 về và giải nén sẽ được thư mục như hình bên dưới

Image

2. Vào thư mục T7177-15005 để bắt đầu cài đặt ứng dụng

Image

3. Sau khi cài đặt xong, Nếu có hỏi Restart lại máy thì chọn "Restart Later", sau đó tắt hết các cửa sổ Loadrunner (nó tự mở)

4. Copy 2 files: lm70.dll và mlr5lprg.dll vào thư mục vừa cài đặt, mặc định là HP\LoadRunner\bin

Image
Image

5. Khoi dong lai may

6. Khởi động chương trình và vào Configuration => New license, click nút New license rồi nhập key vào

Image

Image

Lưu ý: Nếu không Active được thì hãy chạy file này rồi làm lại Bước 6: lr_Del_license(regedit).exe

Image

Sau khi hoàn tất các bạn có thể sử dụng bình thường

Image

muasaobang2808
Hoc Tester

Re: Hướng dẫn cài đặt Load Runner 9.1 - WinXP, Win7

Post by muasaobang2808 »

Ad ơi, mình đã download hết 18 file rồi giải nén ra nhưng không cài đặt được là sao vậy?Help me T_T

tvn
Admin

Post by tvn »

Cài đặt không được là bị gì bạn nói rõ hơn nhé, để mọi người có thể giúp bạn được.

muasaobang2808
Hoc Tester

Post by muasaobang2808 »

Mình đã chạy hết các file chương trình rồi thấy chương trình hiển thị bị lỗi, mình mới tìm hiểu về chương trình này nên cũng k rõ là bị lỗi như thế nào :|

muasaobang2808
Hoc Tester

Post by muasaobang2808 »

Đây là lỗi mà mình gặp phải, không biết cái chương trình giao diện web XPS Viewer có phải là thuộc chương trình này không. Mình cũng không chạy được phần Run Load Tests không biết là do lỗi gì :(
You do not have the required permissions to view the files attached to this post.

muasaobang2808
Hoc Tester

Post by muasaobang2808 »

Đến bước nhập key thì nó thông báo key không hợp lệ là sao hả bạn, trong khi đó mình lấy đúng key mà trong file bạn đã up lên :-s

tvn
Admin

Post by tvn »

Vậy là bạn đã cài đặt thành công, vấn đề còn lại là "đăng ký" để sử dụng. Cần support bạn có thể chat qua skype: hoangliensonmt nha

blackcat218
Hoc Tester

Post by blackcat218 »

Anh tvn ơi em dowload part 17 nó toàn báo lỗi a xem lai giúp em được ko ạ. dowload được nửa già phần thì nó chết. :((

tvn
Admin

Post by tvn »

Bạn thử tải vào lúc khác thử nha, có thể do mạng của bạn không ổn định và mình đang tải miễn phí nên nó giới hạn tốc độ, vì vậy hay bị tình trạng này.

camapden
Fresher Tester

Post by camapden »

tvn wrote:Hướng dẫn cài đặt Load Runner 9.1 (Trên win XP, Win7 32bit)

1. Sau khi download LoadRunner 9.1 về và giải nén sẽ được thư mục như hình bên dưới

Image

2. Vào thư mục T7177-15005 để bắt đầu cài đặt ứng dụng

Image

3. Sau khi cài đặt xong, Nếu có hỏi Restart lại máy thì chọn "Restart Later", sau đó tắt hết các cửa sổ Loadrunner (nó tự mở)

4. Copy 2 files: lm70.dll và mlr5lprg.dll vào thư mục vừa cài đặt, mặc định là HP\LoadRunner\bin

Image
Image

5. Khoi dong lai may

6. Khởi động chương trình và vào Configuration => New license, click nút New license rồi nhập key vào

Image

Image

Lưu ý: Nếu không Active được thì hãy chạy file này rồi làm lại Bước 6: lr_Del_license(regedit).exe

Image

Sau khi hoàn tất các bạn có thể sử dụng bình thường

Image
HIC HIC ĐỌC THIẾU CHỮ 32 BIT

Post Reply

Return to “Hướng Dẫn Cài Đặt Load Runner”