Con đường nào cho Tester chưa có kinh nghiệm

Những kỹ năng mềm cần có để thành công trong phỏng vấn, xin việc Tester
Post Reply
superkhung97
Hoc Tester

Con đường nào cho Tester chưa có kinh nghiệm

Post by superkhung97 »

Em sắp ra trường, mới nộp cv vào logigear mà không được gọi phỏng vấn. Có anh chị em nào có công ty tuyển tester chưa có kinh nghiệm không?

tvn
Admin

Re: Con đường nào cho Tester chưa có kinh nghiệm

Post by tvn »

Câu hỏi của bạn cũng là câu hỏi của hàng trăm, hàng ngàn Sinh Viên vừa tốt nghiệp. Và cái vòng luẩn quẩn tương tự như câu hỏi "con gà có trước hay trứng gà có trước?" đó là "Công ty nào cũng muốn tuyển người có kinh nghiệm, và không ai tuyển Sinh viên vừa ra trường". Nếu không ai tuyển người mới ra trường thì làm sao họ có kinh nghiệm? Vậy thì lấy đâu ra kinh nghiệm để những công ty này tuyển?

Vì ý thức được chuyện này sớm nên có nhiều bạn Sinh viên đã cố gắng tập trung học hành, dành thời gian rảnh của mình để học thêm anh văn hay là chuyên ngành mình yêu thích. Nhưng bên cạnh đó cũng rất nhiều bạn lại học để đối phó với kì thi để đủ điểm lên lớp và lấy được bằng tốt nghiệp. Với bằng tốt nghiệp trong tay mà không có kiến thức trong đầu thì cũng là Zero. Và sau khi học xong, gia đình không còn "chu cấp tiền để học" nữa thì họ bắt đầu đi kiếm việc làm. Và cũng đến thời gian vật lộn với cuộc sống "không như là mơ" mà họ vẫn thường nghĩ trước đây.

Nhiều bạn phải đi làm trái ngành, xin được việc gì cũng làm, lương cao lương thấp gì cũng làm, miễn là đủ tiền trả tiền nhà tiền ăn là được rồi, "từ từ sẽ kiếm việc đúng ngành sau", và đó cũng là suy nghĩ của nhiều bạn khác cùng cảnh ngộ.

Đó là tình trạng của đa số Sinh viên tất cả các ngành nói chung. Riêng với sinh viên ngành CNTT nhất là ngành phần mềm thì testing.vn là nơi họ tìm hiểu, học hỏi rất nhiều kỹ năng để trở thành tester thực thụ. Và để tiết kiệm thời gian cho các bạn, BQT forum đã mở lớp Fresher Tester để hỗ trợ các bạn tìm hiểu sâu về kiểm thử với thời gian nhanh chóng và mức phí không thể rẻ hơn được nữa. Vì nhiều lý do, hiện tại lớp này chỉ tổ chức vào tối 2 - 4 - 6 (vui lòng tham khảo chi tiết ở thông tin khóa học)

Bạn nên tham khảo thêm bài viết này tự học tester

nhungsaobang
Hoc Tester

Post by nhungsaobang »

Bạn lên mạng tìm hiểu xem có 1 số công ty tuyển thực tập tester đó, nên bạn thử nộp vào đó xem thế nào nhé!

Chúc bạn tìm được 1 công ty để bắt đầu 1 công việc mới!

kamat40
Fresher Tester

Post by kamat40 »

Bạn học IT ra vấn đề code là khó khăn với bạn thì bạn có thể học làm tester điều đó không khó. Đầu tiên bạn cần tìm hiểu các kiến thức về software testing. Nắm được các kiến thức cơ bản sau đó bạn có thể tự thực hành test bằng cách mở các trang web, phần mềm và tìm xem liệu bạn có thể phát hiện ra lỗi của sản phẩm đó không?Bạn hãy xin vào thực tập ở các công ty nhận thực tập sinh và bắt đầu quá trình thu lượn các kinh nghiệm thực tế ở đó. Tester đòi hỏi bạn cần có tính tỉ mỉ, cẩn thận và 1 chút khéo léo để giải quyết công việc hiệu quả.

tanbacmy
Hoc Tester

Post by tanbacmy »

Chúng ta phải cần rằng luyện kinh nghiệm thật chuyên sâu

groupbaqc
Fresher Tester

Post by groupbaqc »

Hi bạn, hiện tại bên công ty Mecury Studio & Technology đang có nhu cầu tuyển dụng Tester, nếu cần bạn tham khảo thông tin tuyển dụng Tester của Công ty mình ở đây nhé.
Ngoài ra bạn có thể vào facebook của công ty: https://www.facebook.com/MecuryStudio để tham khảo :D.
Chúc bạn tìm thấy hướng đi tốt cho mình.

bichngocmta
Hoc Tester

Post by bichngocmta »

bên mình giờ có tuyển không c ơi

tvn
Admin

Post by tvn »

bichngocmta wrote:bên mình giờ có tuyển không c ơi
Hiện tại có nhiều Công ty đang tuyển Tester, bạn vui lòng xem ở link tương ứng nha.

Post Reply

Return to “Tư vấn việc làm”