Cần học gì cho kiểm thử mobile application?

Nơi chia sẻ thảo luận các vấn đề liên quan đến kiểm thử trên các loại thiết bị di động - Mobile testing
Forum rules
Nơi chia sẻ thảo luận các vấn đề liên quan đến kiểm thử trên các loại thiết bị di động - Mobile testing
Post Reply
vins.huepham99
Hoc Tester

Cần học gì cho kiểm thử mobile application?

Post by vins.huepham99 »

Anh tvn ơi em đang học làm tester mà càng đọc càng thấy mông lung, công ty em test về App của mobile và web em cần phải học thêm gì ah? mong anh chỉ giáo cho em!
thanks so much!

thanhtam141093
Fresher Tester

Re: Cần học gì cho kiểm thử mobile application?

Post by thanhtam141093 »

Anh tvn và mọi người ơi :) Ai có kinh nghiệm gì chia sẻ cho bọn em tham khảo với ạ :) Em cũng đang cần những tài liệu này ạ. Thanks kiu mọi người nhiều ạ !

tvn
Admin

Post by tvn »

Trước tiên là phải biết sử dụng các loại thiết bị di động như iphone, smartphone sử dụng android, ipad, tablet,...

Hiểu cách hoạt động của các chức năng cơ bản mà các thiết bị này đang có như màn hình touch, GPS, cảm biến về hướng, camera, loa trong, loa ngoài, headphone,...

Tiếp theo là các vấn đề về kết nối: phải hiểu nguyen tắc hoạt động của wifi, 3g, 2g (gprs),...

Bạn xem thêm ở đây mobile testing mindmap

ThanhPhuongPhuong
Fresher Tester

Post by ThanhPhuongPhuong »

Như bạn tvn nói, trước hết là phải biết cach sử dụng các loại thiết bị di đông , Sau là test về giao diện , các trường hợp xảy ra khi cài đặt, lưu trữ , gỡ cài đặt, cài đặt lại , quá trình update , rồi tới test chức năng , Test các chức năng khi mất kết nối mạng, kết nối mạng wifi, kết nối chậm, kết nối 3G,2G,4G..., chế độ máy bay ... Click , swipe , otuch , scroll ...nhanh có gây ra lỗi .
Bạn xem thêm Những gạch đầu dòng quan trọng khi kiểm thử ứng dụng trên điện thoại di động ở http://kiemthuphanmemvvn.blogspot.com/2 ... ting1.html

Post Reply

Return to “Mobile Testing - Kiểm thử trên thiết bị di động”