Công cụ NeoLoad

Nơi chia sẻ thảo luận các vấn đề liên quan đến kiểm thử trên Andoird
Forum rules
Nơi chia sẻ thảo luận các vấn đề liên quan đến kiểm thử trên các thiết bị Andoird
Post Reply
phailamsao263
Fresher Tester

Công cụ NeoLoad

Post by phailamsao263 »

Mọi người ơi cho mình hỏi làm thế nào dùng tool Neo Load test hiệu năng cho ứng dụng android?
Ai biết có thể trả lời nhanh giúp mình với, mình đang cần gấp, hì!
Thank!

tvn
Admin

Re: Công cụ NeoLoad

Post by tvn »

Hi bạn,

Mình thấy tool NeoLoad này hiện tại chưa nhiều người dùng, nên không biết support của nó thế nào, mình cũng chưa sử dụng tool này lần nào. Bạn có thể tham khảo các câu hỏi về tool này ở đây http://answers.neotys.com/

Bạn có thể sử dụng tool này Jmeter để làm load test.

Bạn tham khảo thêm cách thực hiện load test ở đây nha.

phailamsao263
Fresher Tester

Post by phailamsao263 »

Hi anh!
ứng dụng của em ko knoi tới internet thì nên sử dụng công cụ nào và công cụ nào dễ sử dụng hơn vậy anh, hì
Em cảm ơn anh nhiều!

tvn
Admin

Post by tvn »

Ý em là Ứng dụng chỉ hoạt động "offline" trên điện thoại? Nếu trả lời YES thì đâu cần kiểm thử load test, chỉ cần kiểm tra performance (thời gian thực hiện từng chức năng - transaction) và các vấn đề liên quan đến bộ nhớ và cpu (như memory leaks).

Vì không kết nối đến server nào đó nên không có trường hợp nhiều người cùng truy xuất => không cần load test.

phailamsao263
Fresher Tester

Post by phailamsao263 »

Hi Anh!
Vâng ạ,ứng dụng của em cần kiểm tra về:
1. tính tương thích của phần mềm với phần cứng máy(cpu, ram, độ phân giải màn hình). cái này hình như có thể dùng máy ảo để test được
2. thời gian đáp ứng của các chức năng hệ thống: như tra từ thì mất thời gian bao nhiêu để có kết quả. cái này thì ko test đc bằng máy ảo
Nên em muôn anh giúp em, có thể dùng tool gì để test cho 2 trường hợp trên ạ
Em cảm ơn anh!

tvn
Admin

Post by tvn »

Hai tính năng này, thì hoàn toàn test bằng tay, nếu dùng tool thì cần tool xem thông tin hệ thống của máy (cpu, ram). Phần hai, kiểm tra thời gian đáp ứng là thời gian phản hồi đó, dùng đồng hồ bấm giây để bấm :D thủ công mỹ nghệ xíu mà nhanh, chính xác.

Nếu muốn dùng tool, thì em có nên dùng tool ddms của android đi kèm trong phần SDK. Nó cho phép mình xem được mọi hoạt động của thiết bị android (cả ảo và thật)
You do not have the required permissions to view the files attached to this post.

phailamsao263
Fresher Tester

Post by phailamsao263 »

Dạ vâng, em cảm ơn anh nhiều!

phailamsao263
Fresher Tester

Post by phailamsao263 »

Hi tvn!
tvn ơi, anh có bài hướng dẫn sử dụng ddms không cho em xin với ạ. em không biết làm thế nào để chạy từng chức năng của ứng dụng mà có thể ghi đc thời gian trả ra kết quả của pm

Post Reply

Return to “Android Testing”