Phỏng vấn Test Game tại công ty GNT

Nơi chúng ta có thể thảo luận về kiểm thử game và các vấn đề liên quan đến kiểm thử game.
Forum rules
Nơi chúng ta có thể thảo luận về kiểm thử game và các vấn đề liên quan đến kiểm thử game.
tvn
Admin

Re: Phỏng vấn Test Game tại công ty GNT

Post by tvn »

Cái này còn tùy vào năng lực và kiến thức lúc phỏng vấn bạn thể hiện thế nào, và khả năng thương lượng của bạn nữa. Nhưng giờ mà trả 3 triệu thì hơi khó sống thật. Tiền nhà, tiền điện, xăng cộ và điện thoại, chưa kể "tình phí" nữa :D

tls
Fresher Tester

Post by tls »

cá nhân mình thì ko biết cty GNT nhưng nếu test game mà lương 3tr thì mình nghĩ bạn nên thử apply vào gameloft, môi trường thoải mái mà lại có nhiều cơ hội nếu bạn vào đúng team :)

toretto
Hoc Tester

Post by toretto »

bibo9x wrote:Bạn ơi cho mình hỏi lương test game tại GNT mới vô là bao nhieu thế bạn. Hôm nay mình có đi pv vòng đầu, họ nói là mới vào 3tr, lương thử việc 80% :?
uh, họ cũng nói mình là lương chỉ có 3tr thôi. t3 phỏng vấn lần 2, mà ko biết là họ hỏi về cái j? hỏi trả lời kiểu vấn đáp hay là cho game rồi test như gameloft nữa!!!!

loc.nguyen246
Hoc Tester

Post by loc.nguyen246 »

toretto wrote:uh, họ cũng nói mình là lương chỉ có 3tr thôi. t3 phỏng vấn lần 2, mà ko biết là họ hỏi về cái j? hỏi trả lời kiểu vấn đáp hay là cho game rồi test như gameloft nữa!!!!
bạn được gọi phỏng vấn lần 2 rồi hả, mình phỏng vấn lần 1 thứ 2 ngày 9/9 mà tới giờ chưa thấy hồi âm chắc bị fail rồi quá

tvn2
Jr. Tester

Post by tvn2 »

loc.nguyen246 wrote:
toretto wrote:uh, họ cũng nói mình là lương chỉ có 3tr thôi. t3 phỏng vấn lần 2, mà ko biết là họ hỏi về cái j? hỏi trả lời kiểu vấn đáp hay là cho game rồi test như gameloft nữa!!!!
bạn được gọi phỏng vấn lần 2 rồi hả, mình phỏng vấn lần 1 thứ 2 ngày 9/9 mà tới giờ chưa thấy hồi âm chắc bị fail rồi quá
Thường thời gian chờ kết quả phỏng vấn từ phía công ty kéo dài từ 1 đến 2 tuần tùy tình hình nhân sự. Mình nghĩ nta sẽ sớm email kết quả cho bạn biết thôi, đừng thất vọng sớm quá!

Tuy nhiên thì mức lương 3trieu như các bạn nói so với nghề này thì thấp quá. Mình nghĩ nếu bạn nhân được offer ở mức lương tương đương thì nên suy nghĩ đến việc nộp CV vào nhiều cty khác nữa.

Thân!

StevenPhuong
Sr. Tester

Post by StevenPhuong »

tvn2 wrote:
loc.nguyen246 wrote:
Thường thời gian chờ kết quả phỏng vấn từ phía công ty kéo dài từ 1 đến 2 tuần tùy tình hình nhân sự. Mình nghĩ nta sẽ sớm email kết quả cho bạn biết thôi, đừng thất vọng sớm quá!

Tuy nhiên thì mức lương 3trieu như các bạn nói so với nghề này thì thấp quá. Mình nghĩ nếu bạn nhân được offer ở mức lương tương đương thì nên suy nghĩ đến việc nộp CV vào nhiều cty khác nữa.

Thân!
Lương của gameloft trước giờ dao động từ 170 ~ 250 USD. nên hiện tại mức lương sẽ là từ 3tr5 đến 5 tr tùy vào người deal. Mà thường là 3tr5. Nhưng có những bạn nhát quá sẽ bị đè lương đó.

tls
Fresher Tester

Post by tls »

Mức lương 3tr5 ở Gameloft có thể là ở Hà nội chứ ở TPHCM thì 3tr2 là 1 thành công lớn khi deal với HR =))
Nhưng bạn cứ yên tâm là nếu bạn làm tốt và thật sự có năng lực thì bạn sẽ lên rất nhanh thôi, 1 năm làm việc lên vị trí senior/sup là hoàn toàn có thể :) Mặc dù là ở bất kì vị trí nào thì lương đều là 1 vấn đề ^^ nhưng bù lại ko đâu có sự thoải mái như Gameloft Hồ Chí Minh

loc.nguyen246
Hoc Tester

Post by loc.nguyen246 »

tvn2 wrote:Thường thời gian chờ kết quả phỏng vấn từ phía công ty kéo dài từ 1 đến 2 tuần tùy tình hình nhân sự. Mình nghĩ nta sẽ sớm email kết quả cho bạn biết thôi, đừng thất vọng sớm quá!

Thân!
tình hình là fail GNT và hôm qua GNT lại tiếp tục đăng tuyển tester...
a admin tư vấn giúp e với đang loay hoay tìm việc mà càng ngày càng chán nãn
e học it chuyên mạng rất có tâm huyết với những thứ liên quan đến hệ thống và bảo mật hệ thống, mà tình hình it mạng giờ thất nghiệp ầm ầm (cung vượt cầu, it mạng yêu cầu kinh nghiệm cao biết nhiều hệ thống server với HĐH server khác nhau)
e đang tính chuyển hướng sang software với tester, loay hoay ko biết bắt đầu từ đâu, admin có thể tư vấn giúp e nếu muốn học chuyên về software hay tester thì học ở đâu uy tín đào tạo chất lượng với
thank admin trước nha

tvn
Admin

Post by tvn »

Trước khi tham gia khóa học nào đó, bạn nên tham khảo topic này tự học tester. Sau khi "ngâm cứu" xong thì bạn nên xem tiếp cái này Khóa học Fresher Tester HCM

StevenPhuong
Sr. Tester

Post by StevenPhuong »

tls wrote:Mức lương 3tr5 ở Gameloft có thể là ở Hà nội chứ ở TPHCM thì 3tr2 là 1 thành công lớn khi deal với HR =))
Nhưng bạn cứ yên tâm là nếu bạn làm tốt và thật sự có năng lực thì bạn sẽ lên rất nhanh thôi, 1 năm làm việc lên vị trí senior/sup là hoàn toàn có thể :) Mặc dù là ở bất kì vị trí nào thì lương đều là 1 vấn đề ^^ nhưng bù lại ko đâu có sự thoải mái như Gameloft Hồ Chí Minh
3tr5 ở TPHCM dễ deal mà, đợt trước mình có hướng dẫn 1 nhóc pv vào gameloft, dặn đi dặn lại là deal mức 4tr5, vào đến đó HR tự deal cho nhóc đó 3tr5, do nhóc đó siêu nhắc nên nhận luôn. Mình với chị của nó toàn là cựu gamelofter nên về la cho nó 1 chập nữa mà. Ngoài ra, bài test của nhóc đó siêu bét nhè chớ ko fải xuất sắc gì đâu nhá.

Post Reply

Return to “Game Testing”