1 số kinh nghiệm phỏng vấn Gameloft

Chia sẻ kinh nghiệm trả lời phỏng vấn, cũng như những chuyện vui buồn liên quan đến phỏng vấn xin việc Tester.
Forum rules
Chia sẻ kinh nghiệm trả lời phỏng vấn, cũng như những chuyện vui buồn liên quan đến phỏng vấn xin việc Tester.
Post Reply
tls
Fresher Tester

1 số kinh nghiệm phỏng vấn Gameloft

Post by tls »

Hi mọi người, mình vừa reg nick để học hỏi kinh nghiệm và cũng muốn đóng góp 1 chút cho 4rum nên viết bài này.

Về phỏng vấn ở Gameloft thì theo mình chỉ có bài test là hơi khó (với những bạn ko chơi game) còn phỏng vấn thì khá dễ, đậu bài test thì đến 90% là bạn đã đậu Gameloft :D
- Bài test thì đơn giản là bạn sẽ được cho chơi 1 game java và viết các bug có thể thấy được bằng tiếng anh, khoản trên 4 bug đúng thì bạn sẽ đậu. Các bug thường gặp như là: trash pixel, ko collision, ko save setting, chơi game ko lên điểm, nội dung help bị sai, result hiển thị sai điểm, etc
- Phỏng vấn thì chủ yếu vào xem bạn biết những gì về Gameloft, khả năng đối đáp ko quan trọng cho lắm, ở những lúc tuyển gấp thì vào phỏng vấn chỉ đơn giản là deal lương ^^.

Ngoài lề 1 chút về cty: 1 môi trường khá thân thiện, thích hợp cho những người ưa sự thoải mái. Bạn sẽ học hỏi được khá nhiều kinh nghiệm ở đây nếu bạn thực sự quan tâm và học hỏi. Về lương và thưởng, đây thực sự là vấn đề ^^. Nếu bạn chỉ cần kinh nghiệm thì đơn giản đây là 1 nơi tốt, nếu bạn cần tiền thì chắc là có 1 chút cân nhắc ở đây :)

tvn
Admin

Re: 1 số kinh nghiệm phỏng vấn Gameloft

Post by tvn »

Cám ơn chia sẻ của bạn, hi vọng sẽ nhận được nhiều hướng dẫn về kiểm thử game từ bạn tls.

tls
Fresher Tester

Post by tls »

Hiện tại thì mình ko còn là game testẻ nữa nhưng sẽ cố gắng chia sẻ những gì mình biết về game testing. Bây giờ mục tiêu của mình là software testing và đang cố gắng học hỏi kinh nghiệm từ các bạn ở đây.

tvn2
Jr. Tester

Post by tvn2 »

Cảm ơn những chia sẻ hữu ích của bạn tls. Hi vọng bạn có thể chia sẻ và học hỏi được nhiều từ forum. Members trong TVN luôn sẵn sàng giúp đỡ bạn khi bạn muon tìm hiểu về software testing.

lylyshine
Fresher Tester

Post by lylyshine »

Chào bạn.
Mình dc gọi đi test ở Gameloft mà chưa có kinh nghiệm gì, nhờ bạn chia sẻ chút kinh nghiệm nhé.
Mình muốn hỏi về cách viết các bug game bằng tiếng anh, bạn có thể viết 1 mẫu giúp mình đc ko?
Mong sớm nhận dc sự chia sẻ của bạn.
Cảm ơn bạn nhiều!

Post Reply

Return to “Kinh nghiệm phỏng vấn”