Xin kinh nghiệm phỏng vấn ở CSC

Chia sẻ kinh nghiệm trả lời phỏng vấn, cũng như những chuyện vui buồn liên quan đến phỏng vấn xin việc Tester.
Forum rules
Chia sẻ kinh nghiệm trả lời phỏng vấn, cũng như những chuyện vui buồn liên quan đến phỏng vấn xin việc Tester.
Post Reply
tran.trungviet1990
Hoc Tester

Xin kinh nghiệm phỏng vấn ở CSC

Post by tran.trungviet1990 »

Đầu tiên chân thành cảm ơn những anh/chị/em bạn bè đã ghé xem bài viết.Mình thấy trên diễn đàn hiện tại chưa có bài viết về công ty CSC và các kinh nghiệm xương máu khi phỏng vấn ở đây.Hôm nay mình viết bài viết này hi vọng anh/chị/em bạn nào đã đừng có kinh nghiệm phỏng vấn tại CSC hãy cho biết chút ít để các bạn khác có thể học hỏi.Cám ơn nhiều!

biha03hc
Fresher Tester

Re: Xin kinh nghiệm phỏng vấn ở CSC

Post by biha03hc »

tran.trungviet1990 wrote:Đầu tiên chân thành cảm ơn những anh/chị/em bạn bè đã ghé xem bài viết.Mình thấy trên diễn đàn hiện tại chưa có bài viết về công ty CSC và các kinh nghiệm xương máu khi phỏng vấn ở đây.Hôm nay mình viết bài viết này hi vọng anh/chị/em bạn nào đã đừng có kinh nghiệm phỏng vấn tại CSC hãy cho biết chút ít để các bạn khác có thể học hỏi.Cám ơn nhiều!
Mình chưa đi phỏng vấn ở đây nhưng bạn mình đi rồi, ở đây thủ tục rất rờm rà, phỏng vấn 3 vòng, vòng 1 làm bài test tiếng anh, theo kiểu toiec nhưng ngắn hơn (mình có vài đề nếu ai cần mình sẽ cho) sau khi pass vòng này, sẽ thêm 1 vong gặp leader (phỏng vấn tiếng việt), pass được thì vòng 3 gặp manager (PV bằng tiếng anh), nếu pass thì gặp HR thương lượng mức lương

tvn
Admin

Post by tvn »

Đây là một số câu hỏi phỏng vấn tester ở CSC - Nguyễn Trãi, nếu ở etown thì người khác hỏi có thể sẽ có những câu khác.

Chủ yếu là phỏng vấn bằng Tiếng Anh từ đầu đến cuối
  • 1. Gioi thieu ban than
    2. Hoi ve performance testing la gi
    3. Hoi viet test plan nhu the nao (noi dung cua no)
    4. Lam sao de biet test case co the cover duoc het requirement hay khong
    5. Quy trinh test, bat dau khi nao va ket thuc khi nao
    6. Hien tai da tung ap dung nhung test types nao.
    7. Nêu su khac biet giua Retest va Regresstion test
    8. Neu co mot bug, minh cho rang rat ro rang va khong the viet khac hon duoc nua, nhung bi thang DEV o nuoc ngoai tu choi thi minh lam gi
    9. Hoi truoc gio minh co lam viec truc tiep voi khach hang khong
    10. Cong viec chu yeu cua minh o cong ty hien tai la gi
Đây là chia sẻ của một bạn đã từng phỏng vấn ở CSC, mình thì chưa từng phỏng vấn ở đây lần nào.

wallace57
Hoc Tester

Post by wallace57 »

biha03hc wrote:
tran.trungviet1990 wrote:Đầu tiên chân thành cảm ơn những anh/chị/em bạn bè đã ghé xem bài viết.Mình thấy trên diễn đàn hiện tại chưa có bài viết về công ty CSC và các kinh nghiệm xương máu khi phỏng vấn ở đây.Hôm nay mình viết bài viết này hi vọng anh/chị/em bạn nào đã đừng có kinh nghiệm phỏng vấn tại CSC hãy cho biết chút ít để các bạn khác có thể học hỏi.Cám ơn nhiều!
Mình chưa đi phỏng vấn ở đây nhưng bạn mình đi rồi, ở đây thủ tục rất rờm rà, phỏng vấn 3 vòng, vòng 1 làm bài test tiếng anh, theo kiểu toiec nhưng ngắn hơn (mình có vài đề nếu ai cần mình sẽ cho) sau khi pass vòng này, sẽ thêm 1 vong gặp leader (phỏng vấn tiếng việt), pass được thì vòng 3 gặp manager (PV bằng tiếng anh), nếu pass thì gặp HR thương lượng mức lương
Bạn có thể gửi cho mình vài đề test tiếng anh của CSC và mail nguyentrungtinh29@gmail.com được không? Xin cảm ơn.

minhchau88
Hoc Tester

Post by minhchau88 »

tvn wrote:Đây là một số câu hỏi phỏng vấn tester ở CSC - Nguyễn Trãi, nếu ở etown thì người khác hỏi có thể sẽ có những câu khác.

Chủ yếu là phỏng vấn bằng Tiếng Anh từ đầu đến cuối
  • 1. Gioi thieu ban than
    2. Hoi ve performance testing la gi
    3. Hoi viet test plan nhu the nao (noi dung cua no)
    4. Lam sao de biet test case co the cover duoc het requirement hay khong
    5. Quy trinh test, bat dau khi nao va ket thuc khi nao
    6. Hien tai da tung ap dung nhung test types nao.
    7. Nêu su khac biet giua Retest va Regresstion test
    8. Neu co mot bug, minh cho rang rat ro rang va khong the viet khac hon duoc nua, nhung bi thang DEV o nuoc ngoai tu choi thi minh lam gi
    9. Hoi truoc gio minh co lam viec truc tiep voi khach hang khong
    10. Cong viec chu yeu cua minh o cong ty hien tai la gi
Đây là chia sẻ của một bạn đã từng phỏng vấn ở CSC, mình thì chưa từng phỏng vấn ở đây lần nào.
Bạn có thể gửi cho mình các bài test tiếng anh của CSC vào mckhtn2008hinhanh2@gmail.com dùm mình được ko? hihi

tvn
Admin

Post by tvn »

Mình không có bài test của CSC, nhưng bạn nghĩ nếu bạn đi xin việc, vào Cty nào đó, người ta đưa đề bài test mình làm, bạn có chụp hình được không? Thường người pv sẽ ngồi ở đó với bạn ^^

Và vả chăng, nếu ai đó "chụp" được đề và "khoe" trên mạng thì người ta cũng sẽ biết và đổi đề thôi :D

Chúc bạn may mắn, sớm tìm được việc.

Tanbk54
Fresher Tester

Post by Tanbk54 »

Nhờ anh tvn và các anh chị đã có nhiều kinh nghiệm suggest cho em câu trả lời của câu hỏi

1. Khi mình review 1 bộ test case cho 1 function (ko phải là 1 function quá dễ), làm sao để biết bộ test case này đã cover hết các trường hợp hay chưa?
2. Neu co mot bug, minh cho rang rat ro rang va khong the viet khac hon duoc nua, nhung bi thang DEV o nuoc ngoai tu choi thi minh lam gi?

Post Reply

Return to “Kinh nghiệm phỏng vấn”