Phỏng Vấn Tester ở EVIZIN

Chia sẻ kinh nghiệm trả lời phỏng vấn, cũng như những chuyện vui buồn liên quan đến phỏng vấn xin việc Tester.
Forum rules
Chia sẻ kinh nghiệm trả lời phỏng vấn, cũng như những chuyện vui buồn liên quan đến phỏng vấn xin việc Tester.
Post Reply
nguyenxinhdn
Fresher Tester

Phỏng Vấn Tester ở EVIZIN

Post by nguyenxinhdn »

Mới nhận được điện thoại báo từ Evizin thứ 5 này cho đi phỏng vấn tester, hỏi qua phòng nhân sự biết được phỏng vấn Tiếng Việt nhưng làm test bằng Tiếng Anh các bác à.

Có bác nào đã từng phỏng vấn ở Evizin hay hóng hớt ở đâu được thông tin phỏng vấn ở đây không, chia sẻ thông tin chi tiết hay tóm tắt sơ bộ dùm em với, Em thất nghiệp lâu rồi chưa xin được được ức chế lắm.

Thanks các bác trước

tvn
Admin

Re: Phỏng Vấn Tester ở EVIZIN

Post by tvn »

Theo mình thấy thì phỏng vấn ở đâu cũng vậy cả, thường thì hỏi cơ bản về kiểm thử phần mềm và kinh nghiệm, hiểu biết của bạn, bạn tham khảo thông tin phỏng vấn ở fsoft ở đây có thể giúp bạn hình dung được nội dung buổi phỏng vấn.

Bài test thì thường có một số câu dạng IQ hay gmat (tùy công ty) và tiếp theo là dạng câu hỏi ISTQB (trắc nghiệm kiến thức test) - Bạn có thể tham khảo 500 câu hỏi istqb ở đây.

Để chuẩn bị tốt cho buổi phỏng vấn, bạn nên chuẩn bị một số kiến thức, kỹ năng mềm ở đây kinh nghiệm phỏng vấn

huenguyen88
Hoc Tester

Re: Phỏng Vấn Tester ở EVIZIN

Post by huenguyen88 »

Chào bạn nguyenxinhdn !
Bạn ở TP HCM hay ở đâu vậy bạn? Nếu bạn ở HCM bạn cho mình thông tin tuyển dụng của công ty được không bạn? Mình cũng thất nghiệp khá lâu rùi nên tâm trạng chán nản quá. Vì mình thích công việc tester nên cố gắng! Cám ơn bạn nhiều nhé! Chúc bạn gặp may mắn và mau nhận được thông báo đi thử việc nhé!

Post Reply

Return to “Kinh nghiệm phỏng vấn”