Kinh nghiệm phỏng vấn ở Ominext

Chia sẻ kinh nghiệm trả lời phỏng vấn, cũng như những chuyện vui buồn liên quan đến phỏng vấn xin việc Tester.
Forum rules
Chia sẻ kinh nghiệm trả lời phỏng vấn, cũng như những chuyện vui buồn liên quan đến phỏng vấn xin việc Tester.
tvn
Admin

Re: Kinh nghiệm phỏng vấn ở Ominext

Post by tvn »

Cám ơn diepthitu đã chia sẻ kinh nghiệm phỏng vấn ở Ominext.
Bạn có thể cho mọi người biết lý do tại sao bạn không làm ở đây ko? Ví dụ, vì bạn cũng passed chỗ khác hay bạn vẫn ở lại công ty cũ?

SNVD
Hoc Tester

Post by SNVD »

Hôm qua mình vừa đi làm bài test bên đó về có ít review cho các bạn :lol:
1. Khi bước vào phòng đầu tiên có chữ konnichiha(xin chào) ở bàn lễ tân nên mình thấy rất thoải mái (có lẽ do mình đang học tiếng nhật :B). Tất cả mọi hoạt động của công ty diễn ra bên trong đằng sau quầy lễ tân ạ. Cảm giác đầu tiên là môi trường trẻ_nhiều giai xinh gái đẹp lắm :D, có kỷ luật ạ (chắc do là công ty nhật). Đi đâu cũng có phụ đề tiếng nhật giải thích bên dưới. Mọi người vui vẻ hoà đồng
2. Lan man quá sang phần chính đây ạ. Bạn sẽ phải làm bài test chuyên môn gồm cả trắc nghiệm và tự luận bằng tiếng việt. giấy, bút, nháp...là tài nguyên của công ty :mrgreen:
I. 3 câu trắc nghiệm về các kỹ thuật kiểm thử
II. Xử lý tình huống (chắc khoảng 10 câu)
III. SQL (5 hay 6 câu gì đó)_cũng cơ bản thôi mà phần này mình không ôn nên bỏ hêt. Tiếc quá :x :x
IV. Viết TC. Đề bài sẽ có 1 form gồm các trường và các điều kiện cho b viết TC.
------HẾT RỒI ĐÓ Ạ----------
Đánh giá chung của e là đề khá dài. Phần viết TC e viết dc có tầm chục TC đã hết giờ mất rồi :!: Không đến nỗi khó quá, ôn sơ sơ là cũng ổn rồi mà e ôn mỗi trắc nghiệm nên nhìn đề có tự luận hơi choáng :v
Nhân đây e cũng xin hỏi các anh chị về kinh nghiệm viết TC. Khi phải viết TC cho 1 form có sẵn như vậy a/c sẽ bắt đầu viết ntn ạ??

SNVD

tvn
Admin

Post by tvn »

Cám ơn bạn SNVD nhiều nhé.

Post Reply

Return to “Kinh nghiệm phỏng vấn”