Xin kinh nghiệm phỏng vấn banking project

Chia sẻ kinh nghiệm trả lời phỏng vấn, cũng như những chuyện vui buồn liên quan đến phỏng vấn xin việc Tester.
Forum rules
Chia sẻ kinh nghiệm trả lời phỏng vấn, cũng như những chuyện vui buồn liên quan đến phỏng vấn xin việc Tester.
Post Reply
hoangmn0902
Hoc Tester

Xin kinh nghiệm phỏng vấn banking project

Post by hoangmn0902 »

Anh chị nào có thể chia sẻ kinh nghiệm phỏng vấn những dự án về banking đc k ạ, sắp tới e sẽ đi pv cho dự án loại này. anh chị nào có kinh nghiệm share cho e với nhé. thank you :) :)

tvn
Admin

Re: Xin kinh nghiệm phỏng vấn banking project

Post by tvn »

Mình không có câu trả lời cho bạn về câu hỏi này, nhưng mình có một số gợi ý sau:
  • 1. Test các thể loại app liên quan đến banking có lưu ý gì khác so với những loại app khác hay không?
    2. Đối với các loại banking thì vấn đề gì quan trọng nhất? tại sao?
    3. Là một end user, bạn mong app đó có chức năng gì?
    4. Theo bạn, một app trong lĩnh vực banking thường có những chức năng cơ bản nào?
Chúc bạn may mắn.

hoangmn0902
Hoc Tester

Post by hoangmn0902 »

tvn wrote:Mình không có câu trả lời cho bạn về câu hỏi này, nhưng mình có một số gợi ý sau:
  • 1. Test các thể loại app liên quan đến banking có lưu ý gì khác so với những loại app khác hay không?
    2. Đối với các loại banking thì vấn đề gì quan trọng nhất? tại sao?
    3. Là một end user, bạn mong app đó có chức năng gì?
    4. Theo bạn, một app trong lĩnh vực banking thường có những chức năng cơ bản nào?
Chúc bạn may mắn.
Thanks mod nhiều nhé!! :D :D

tvn
Admin

Post by tvn »

Thêm một số trường hợp chung chung cho việc kiểm thử app trên mobile

Interrupt các kiếu nhất là những chỗ load data sẽ cho bạn kha khá crash, freeze issue
riêng đối với native app Product => tức là cty tự làm tự up lên market, phải đảm bảo usability trước tiên
function chưa chắc là yếu tố tạo nên thành công cho mobile app nếu nó khó dùng và xấu xí

mình đã biết một số loại test như test phần cài đặt app; test usability; test compability; GUI; test dịch vụ online, offline; thay đổi các loại kết nối 2G, 3G, wifi…

Ví du "timeout" thì em liệt kê vào phần nào trong này?
  • cancel 1 transaction thì sao? chắc có rồi
    revert $
    mot so cac he thong trong he thong cua mình bị error 500 thi sao?
    It nhat phai test
    • successful
      unsuccessful
      Timeout
      unreachable

Post Reply

Return to “Kinh nghiệm phỏng vấn”