Các kỹ thuật kiểm thử Game trên moblie

Nơi chúng ta có thể thảo luận về kiểm thử game và các vấn đề liên quan đến kiểm thử game.
Forum rules
Nơi chúng ta có thể thảo luận về kiểm thử game và các vấn đề liên quan đến kiểm thử game.
StevenPhuong
Sr. Tester

Re: Các kỹ thuật kiểm thử Game trên moblie

Post by StevenPhuong »

Không phải kinh nghiệm xương máu đâu, đó là 1 phần của tài liệu training hướng dẫn game tester - newbie của mình đó. :D
Hix hiện tại không post tiếp được do proxy của cty chặn không có truyền quá nhiều dữ liệu ra ngoài.

huongpt5890
Fresher Tester

Post by huongpt5890 »

Cảm ơn bạn rất nhiều, Mình hiện nay đang làm đồ án tốt nghiệp về game testing trên Desktop và mobile. Bạn có tài liệu nào thì cho mình xin với. thật sự mình đang rất cần.

huongcoi
Fresher Tester

Post by huongcoi »

StevenPhuong wrote:Không phải kinh nghiệm xương máu đâu, đó là 1 phần của tài liệu training hướng dẫn game tester - newbie của mình đó. :D
Hix hiện tại không post tiếp được do proxy của cty chặn không có truyền quá nhiều dữ liệu ra ngoài.
Mình cũng đang hoạt động trong lĩnh vực này, new bie. Rất mong nhận được chia sẻ thêm của StevenPhuong :)
Nếu có thể chia sẻ tài liệu đào tạo new bie thì thật tuyệt vời hihi

huongpt5890
Fresher Tester

Post by huongpt5890 »

Các bạn ơi cho mình hỏi nếu test game file .apk trên android thì làm thế nào?
1. Có chạy được file .apk trên máy ảo không (emulator) ? Nếu có thì cài đặt và chạy như thế nào?
2. Công cụ Ranorex có kiểm thử được không?
Các bạn xem giúp mình với. Mình cảm ơn!

StevenPhuong
Sr. Tester

Post by StevenPhuong »

Được em, có rất nhiều tool giả lập android trên máy tính. Anh giền chơi game mà nhiều khi chơi trên dt hết pin cái bỏ lên máy tính chơi tiếp wài hà.

huongpt5890
Fresher Tester

Post by huongpt5890 »

Vậy công cụ Ranorex kiểm thử thì sao hả a? Viết code C# như thế nào ạ? a biết thì chỉ giúp e mấy cái cơ bản với ạ.

tvn
Admin

Post by tvn »

huongpt5890 wrote:Các bạn ơi cho mình hỏi nếu test game file .apk trên android thì làm thế nào?
1. Có chạy được file .apk trên máy ảo không (emulator) ? Nếu có thì cài đặt và chạy như thế nào?
2. Công cụ Ranorex có kiểm thử được không?
Các bạn xem giúp mình với. Mình cảm ơn!
Bạn tham khảo cách cài đặt file apk vào mobile ở đây nha cài apk cho android emulator

dunglt
Hoc Tester

Post by dunglt »

StevenPhuong wrote:Không phải kinh nghiệm xương máu đâu, đó là 1 phần của tài liệu training hướng dẫn game tester - newbie của mình đó. :D
Em cũng là newbie trong lĩnh vực này. Nếu có thể thì anh chia sẻ cho em tài liệu training cho newbie được không ạ? Mail của em là: hoanggiang.tt.hus@gmail.com
Cảm ơn anh nhiều nhiều ạ! ^^

thuhuong99
Jr. Tester

Post by thuhuong99 »

Cho e hỏi chút là nếu test game phải test trên các loại màn hình vd như IP4, IP5, IP6. Thì mình thực hiện việc test đó như thế nào ạ? Hay là công ty đầu tư các loại máy đó để mình test :D
Tks mọi người!

tvn
Admin

Post by tvn »

thuhuong99 wrote:Cho e hỏi chút là nếu test game phải test trên các loại màn hình vd như IP4, IP5, IP6. Thì mình thực hiện việc test đó như thế nào ạ? Hay là công ty đầu tư các loại máy đó để mình test :D
Tks mọi người!
Có thể sử dụng máy ảo, cài macos rồi sử dụng IP ảo trên Xcode. Nhưng nếu Cty đầu tư máy thật thì cool.

Post Reply

Return to “Game Testing”