Quick Test Pro (QTP) 10 donwload - mediafire

Link download và hướng dẫn cài đặt công cụ kiểm thử tự động Quick Test Pro (QTP)
Post Reply
sunsohe
Hoc Tester

Quick Test Pro (QTP) 10 donwload - mediafire

Post by sunsohe »

mình đang rất cần bộ cài và hướng dẫn cài quick test pro..bạn nào có cho mình xin với!!!

tvn
Admin

Link download Quick Test Pro (QTP) 10.00

Post by tvn »

Link download QTP 10.00 (mediafire)

Image

Bạn down file txt về. Trong đó có 16 files, QTP chia ra 15 phần và 1 file thuốc.

Sau khi down đủ 15 phần, để nối các file lại với nhau bạn dùng HJ-Split - Click vào đây để tải về.
QTP.zip
Nếu thiếu phần nào thì các bạn tải ở đây
DownloadLink4Shared.zip
Còn đây là bản QTP 11 trial
You do not have the required permissions to view the files attached to this post.

thanhvan158
Hoc Tester

Re: xin bộ cài quick test pro

Post by thanhvan158 »

sao minh cr.ack mai ma khong dc nhi, khong co file notepad ban oi, giup minh

tvn
Admin

Post by tvn »

Bạn thử gỡ ra rồi cài lại và làm theo hướng dẫn:

C.r.a.c.k QuickTest Pro:

1. Cài đặt QTP ( Add-in .NET và Add-in Java).
2. Khi hiển thị “HP QuickTest Professional license Installations – License Type” thì trong hộp License Type, bạn chọn Seat License và click Next. Chờ một lát.
3. Mở thư mục: C:\Program Files\Common Files\Mercury Interactive rồi tạo thư mục License Manager.
4. Chạy file l-mqt82.exe trong thư mục “C.r.a.c.k QTP”.
5. Mở file lservrc trong thư mục License Manager bằng Notepad. Lấy là dòng chữ và số được gạch chân.
Ví dụ như: 4POJLSQVWZPHFFOC34FUFY4G65B3T9MOPWHSV3YH4LSCRYV37Q8SG5J4V8UWTF4SS3QU3RCJ6V# "QuickTestPro" version "6.0", no expiration date, exclusive

6. Copy dòng Key này và paste vào ô “Enter the license key that you received from HP in the box below” của “HP QuickTest Professional license Installations – License Type ”. Rồi click Next.
7. Finish.

C.r.a.c.k Add-in QTP:

1. Cài đặt Sentinel Protection Installer 7.6.1.exe.
2. Sau khi cài xong thì chạy QTP.
3. Chọn Help -> About -> License... trong menu program
4. Trong cửa sổ được mở ra, nhấn "Modify License", rồi chọn "Seat license". Click Next. ghi lại “Locking-code”
5. Chạy file WlscGen.exe trong thư mục crack-Addin.
6. Nhập username: ADMINISTRATOR, để password rỗng (không nhập gì vào ô pass).
7. Click chọn License -> Generate license code trên menu, trong phần Existing License Types -> .NET Add-in v8.2 SL Seat License. rồi click Select
8. Nhập "Locking code: (từ QTP) vào ô "Locking:"
9. Nhấn "Generate code", rồi click Yes. Sau khi kết thúc tạo mã thì copy code để active
10. chuyển sang cửa sổ QTP và paste code vừa copy được vào ô code.
11. Sau đó làm theo hướng dẫn của QTP để kết thúc việc cài add-in.
12. Kết thúc.

Hướng dẫn cài đặt QTP 10.0 từng bước bằng hình ảnh cụ thể

tvn
Admin

Post by tvn »

thanhvan158 wrote:sao minh crack mai ma khong dc nhi, khong co file notepad ban oi, giup minh
Nếu bạn vướng mắc chỗ nào hoặc trong quá trình cài và c.r.a.c.k mà thấy không giống như hướng dẫn thì bạn nên nói cụ thể để các bạn khác có thể hình dung ra và hướng dẫn bạn khắc phục.
Vì bạn nói chung chung nên mình cũng không biết máy bạn đang hiển thị gì và bạn đã làm gì.

mtst89
Hoc Tester

Post by mtst89 »

các bạn cho mình hỏi cái này:lúc mà mình cài tới xuất hiện cửa sổ:HP Quick Test Professional License Installation-License key.
Tại hộp thoại :Enter the license key that you received from HP in the box below thì mình đã chọn theo hướng dẫn là vào Paste from Clipboard
để Next mà nó cứ báo lỗi hoài ,cai đó mình phải làm sao zậy các bạn.Mong các bạn chỉ dùm mình với.Thanks trước nhe!

mtst89
Hoc Tester

Post by mtst89 »

Các bạn trả lời sớm dùm mình nhé vì bây giờ mình đang cần gấp lắm đấy.Thanks

tvn
Admin

Hướng dẫn C.r.a.c.k QuickTest Pro 10.00

Post by tvn »

mtst89 wrote:các bạn cho mình hỏi cái này:lúc mà mình cài tới xuất hiện cửa sổ:HP Quick Test Professional License Installation-License key.
Tại hộp thoại :Enter the license key that you received from HP in the box below thì mình đã chọn theo hướng dẫn là vào Paste from Clipboard
để Next mà nó cứ báo lỗi hoài ,cai đó mình phải làm sao zậy các bạn.Mong các bạn chỉ dùm mình với.Thanks trước nhe!
Hi bạn,

Bạn xem lại thử làm đúng từng bước hướng dẫn chưa nhé, nếu theo hướng dẫn thì bạn copy và paste đoạn được gạch chân (trước dấu #) chứ đâu phải chọn paste from clipboard.

C.r.a.c.k QuickTest Pro:

1. Cài đặt QTP ( Add-in .NET và Add-in Java).
2. Khi hiển thị “HP QuickTest Professional license Installations – License Type” thì trong hộp License Type, bạn chọn Seat License và click Next. Chờ một lát.
3. Mở thư mục: C:\Program Files\Common Files\Mercury Interface rồi tạo thư mục License Manager.
4. Chạy file l-mqt82.exe trong thư mục “C.r.a.c.k QTP”.
5. Mở file lservrc trong thư mục License Manager bằng Notepad. Lấy là dòng chữ và số được gạch chân.
Ví dụ như: 4POJLSQVWZPHFFOC34FUFY4G65B3T9MOPWHSV3YH4LSCRYV37Q8SG5J4V8UWTF4SS3QU3RCJ6V# "QuickTestPro" version "6.0", no expiration date, exclusive

6. Copy dòng Key này và paste vào ô “Enter the license key that you received from HP in the box below” của “HP QuickTest Professional license Installations – License Type ”. Rồi click Next.
7. Finish.

Nếu vẫn không được, bạn cài Teamviewer đi rồi ngày mai (2011/01/16) mình remote sang cài thử cho nhé.

Hi vọng là bạn sẽ làm được.

HueXanh
Fresher Tester

Post by HueXanh »

Cho tôi hỏi chút, bạn đang hướng dẫn crack QTP phiên bản mấy rứa. Có crack được bảng 9.5 không? Thanks

tvn
Admin

Post by tvn »

Chào bạn,

Mình đã cập nhật lại một số thông tin rồi, bản đang download trên là QTP version 10.00

Mình chỉ có bản này, không có bản 9.5 bạn ạ.

Post Reply

Return to “Hướng dẫn cài đặt”