Không có kiến thức cơ bản mún học tester phải ntn

Nơi thông báo các khóa học Tester cơ bản dành cho người mới bắt đầu.
Forum rules
Nơi thông báo các khóa học Tester cơ bản dành cho người mới bắt đầu.
Post Reply
giabao0967
Hoc Tester

Không có kiến thức cơ bản mún học tester phải ntn

Post by giabao0967 »

cho e hỏi với e học ngành kinh tế nhưng thấy rất thích thú với việc tester này nhưng k có kiến thức về CNTT các bạn,anh,chị cho lời khuyên với

tvn
Admin

Re: Không có kiến thức cơ bản mún học tester phải ntn

Post by tvn »

giabao0967 wrote:cho e hỏi với e học ngành kinh tế nhưng thấy rất thích thú với việc tester này nhưng k có kiến thức về CNTT các bạn,anh,chị cho lời khuyên với
Nếu em thích học tester thì em nên tham khảo bài viết này nhé tự học tester. Nhưng trước khi em bắt đầu sang link bên đó để xem thông tin chi tiết thì anh hỏi em 2 câu:
  • 1. Tại sao không có kiến thức về CNTT mà em lại thích học tester, và em nghĩ tester có tốt hơn so với chuyên ngành kinh tế của em không?
    2. Anh nghĩ em biết đến tester do em có bạn bè đang làm trong lĩnh vực Phát triển phần mềm ví dụ DEV hoặc Tester đúng không?
Anh có 1 lời khuyên cho em, Tester không phải là nghề "trong mơ" như các Trung tâm đào tạo tester đồn thổi, PR thái quá để mong muốn có càng nhiều người tham gia học càng tốt. Nếu không có kiến thức nền tảng về CNTT thì ngoài kiến thức testing, em sẽ phải cố gắng rất nhiều, nhiều hơn những bạn học CNTT (vì họ đã học 3-4 năm về chuyên ngành này). Em phải cố gắng để học thêm kiến thức về CNTT như cách hoạt động của máy vi tính, hệ điều hành, mạng internet, phần mềm,... Nói chung nếu em chọn Tester thì đó là 1 con đường đầy thử thách, chứ không phải là "con đường màu xanh" như em "thấy rất thích thú với việc tester."

Ở các khoá học trước tại TESTING VN cũng có nhiều bạn học trái ngành như Du lịch, Ngân hàng, Kế toán, Tài chính, Viễn Thông, Toán tin,... và cũng đã tìm được việc Tester rồi và cũng làm tốt. Nhưng để thành công như vậy, ngoài việc học ở lớp thì các bạn ấy phải nỗ lực nhiều hơn các bạn học chuyên ngành CNTT. Các bạn ấy phải học thêm kiến thức phần mềm và máy tính.

tvn
Admin

Post by tvn »

Ở đây có 1 bạn có cảnh ngộ và câu hỏi giống em nè, em tham khảo nhé Học Kinh tế có làm Tester được không?

giabao0967
Hoc Tester

Post by giabao0967 »

tvn wrote:Ở đây có 1 bạn có cảnh ngộ và câu hỏi giống em nè, em tham khảo nhé Học Kinh tế có làm Tester được không?
Da. cảm ơn a rất nhìu e sẽ xem xét thật kỹ

Post Reply

Return to “Fresher Tester”