Làm thế nào khi member không tập trung công việc được giao

Nơi thảo luận chia sẻ kinh nghiệm, kỹ năng của Test Lead, ví dụ như ước lượng, quản lý nhóm QC/QA.
Forum rules
Thảo luận các kỹ năng quản lý trong kiểm thử và phát triển phần mềm.
Post Reply
hoantt25195
Hoc Tester

Làm thế nào khi member không tập trung công việc được giao

Post by hoantt25195 » Tue 25 Jun, 2019 6:54 pm

Em chào mọi người ạ
Gần đây em có được giao là leader của vài dự án.
Có 1 mem thuộc team không tập trung làm việc. Mặc dù lượng cv em giao cho cũng không phải là nhiều. Hiệu quả cv cũng không đảm bảo
Gặp phần khó thì không chịu hỏi. Thỉnh thoảng em quay ra hỏi xem test đến đâu, phần nghiệp vụ khó thì em cũng đã tranning trước đó, em còn bận dự án khác nữa không thể lúc nào cũng chăm chăm vào bạn ý được. Mà để nguyên bạn test thì em không yên tâm, em luôn phải check lại
Mọi người cho em xin ý kiến về cách quản lý những member không có ý thức tự giác hỏi cũng như tự giác làm việc để đảm bảo chất lượng của công việc với ạ.
😥😥😥

haont
Hoc Tester

Re: Làm thế nào khi member không tập trung công việc được giao

Post by haont » Wed 26 Jun, 2019 4:57 pm

Chào bạn,
Bạn nên trao đổi trực tiếp với bạn tester đó lý do tại sao không tập trung vào công việc và thỏa thuận lại với bạn đó về cách làm việc. Khi giao task thì bạn giao hẹn thời gian thực hiện + t.g báo cáo lại kết quả cho bạn. Với những bạn hay sao nhãng thì quản lý thường phải sát sao hơn, nhắc việc, giục kết quả để tạo nếp làm việc trong thời gian đầu.
Đó là cách mình hay thực hiện. Xin chia sẻ với bạn.

Post Reply

Return to “Câu Lạc Bộ Test Leaders”